[Help] ช่วยทีคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Arkerotic, 8 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Arkerotic

Arkerotic New Member Member

2
    0
    0
    ขอสอบถามหน่อยคับ ผมขับ b14 ปี 2000 ga16dne
    1 . พอดีวันนี้ขับรถไปต่างจังหวัดแล้ว เครื่อง ฮีต ครับ แบบว่าเครื่องน๊คไปเลยอะ จากนั้นผมก็ลองเปิดฝาหม้อน้ำดูน้ำแห้งแทบไม่มีเหลือเลย แต่หม้อพักยังมีน้ำอยู๋เต็มเลย เลยลองดูรอบๆ ปรากฎว่า ท่อน้ำ ข้างๆแอร์โฟร์แตก แงๆๆ ตอนนี้รถสตาทไม่ติดเลยครับเวลาสตาทเสียงเครื่องฟังแล้วดูไม่มีแรงไงก็ไม่รุ้ครับ มีไครรู้ไหมคับว่าเป็นอะไร เงินก็ไม่ค่อยมีแย่จัง
    2. ถ้าต้องวางเครื่องไหม่ อยากรู้ราคา ga15de ฝาดำอะคับ+ค่าวางแบบๆจบๆเลยนะคับ แล้วมีอู่ไหนแนะนำมั้งคับ
    3. เครื่องga15deอืดกว่าเครื่องเดิมเยอะไหมคับ รถใช้ lpg นะ
    4. B11 วางเครื่อง ga15deเดิมๆ พอจะสู้กับ 1nz เดิมๆ ของวีออสไหวไหมคับ(อันนี้พี่ฝากมาถาม)

ขอบคุรล่วงหน้าครับ มืดแปดด้านจิงๆ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ข้อ 4 สู้ไม่ได้ครับ... :)

3. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    1.ถ้าฝาสูบไม่ร้าว ปาดฝาใช้งานต่อก็เป็นตัวเลือกที่ดีกว่าครับ ผมเคยฮีตเหมือนกันฝาโก่งพอปาดมาก็ขับได้เหมือนเดิมครับไม่มีปัญหา ใช้ LPG เหมือนกัน
    2.ถ้าอยากวางใหม่ ไม่รู็ตอนนี้ราคาเครื่อง Ga15 ไปถึงไหนแล้ว แต่สมัยก่อน จบไม่เกิน 2 หมื่น ครับ
    3.เรื่องอู่ส่วนมากก็วางได้หมดครับลองเข้าไปดูโหงวเฮ้งเจ้าของกับทีมช่างก่อน ว่าถูกโฉลกรึเปล่า
    4. อัตตราเร่ง15 กับ 16 ไม่ค่อยต่างกันเท่าไรครับ อะไหล่ Ga15 หาง่ายกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้