พวงมาลัย b14 แข็งครับ เห็นว่าปั้มพวงมาลัยพาวเวอร์ ไม่ทำงาน ควรทำอย่างไรดีครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เดอะต่อ นรา ชัย, 22 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    พวงมาลัย b14 แข็งครับ เห็นว่าปั้มพวงมาลัยพาวเวอร์ ไม่ทำงาน ควรทำอย่างไรดีครับ แนะนำช่างหน่อยครับ

1. แรงดัน ปั๊มคงน้อยแล้วครับ เปลี่ยนใหม่เลยครับ

2. ขอบคุณครับ ประมาณ งบได้ไหมครับ

3. ถ้าปั๊มมือสองเชียงกงประมาณ 1000 น้ำมันเพาเวอร์ 1 ลิตร 100กว่าบาท ค่าแรง ไม่ทราบครับ ฮ๋าๆๆ แต่คาดว่าไม่น่าเกิน 500

4. ขอบคุณ คราฟฟ

5. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนเลยเอาใจช่วยครับ

6. ผมว่า ทนๆ ใช้ไป สักพัก จะงานเข้าไหม ครับ คือ ต้องใช้รถ ตลอดเลย

7. น้ำมันเพาเวอร์พร่อง ไหมครับ

8. ไม่พร่องเลยครับ เปิดมา เต็ม max คราฟ

9. งั้นก็ใช้ไปก่อนครับ พวงมาลัย หนักบ้างเบาบ้าง มีเวลาค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ แต่รีบหน่อยก็ดีนะครับ

10. ตัวปั่น กะสายแรงดัน สองอันนี้แหละที่ทำให้พวงมาลัยหนักได้

11. เช็คสายพานด้วย อันตรายเหมือนกันนะ

12. ของผมมีน้ำมันเพาเวอซึมออกมาในยางหุ้มแร็กด้านซ้าย สังเกตุดูเวลาสตาทรถ ยางมันจะพองขึ้น น้ำมันในกระปุกจะหายไป แห้งไปเลย จนพวงมาลัยหนักเหมือนไม่ใช่เพาเวอ พอจอดดับเครื่องทิ้งไว้สักพัก น้ำมันจะดันกลับเข้ากระปุกเหมือนเดิม ยางหุ้มแร็กก็จะยุบกลับเข้าสู่สภาพปกติ อย่างนี้เป็นที่อะไรหรอครับ B12

13. แร๊ครั่วแล้วครับ

14. ซ่อมได้ไหมครับ

15. ซ่อมได้ครับถ้าแกนยังดีอยู่ เปลี่ยนซีลเอา

16. ขอบคุณมากๆครับผม

ถ้ายังหาของเชียงกงสภาพดีดีได้ ก้อซื้อมาใส่เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้