NX CLUB

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย g ry, 7 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. g ry

g ry New Member Member

74
    0
    0
    ขอความคิดเห็นหน่อยครับ จะมีวิธิไหนที่จะทำให้ club nx คึกคัก เหมือนคลับอื่นๆ
    รถจำนวนก็น้อยอะไหล่ก็หายากแถมแพงอีกต่างหาก จะทำยังไงดี

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ผมเองคึกคักมากครับ .... คึกคักทุกวัน วันละหลาย ๆ ครั้ง +5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5 5
    ดังนั้นหากคลับจะคึกคัก แต่ละสมาชิก ต้้องคึกคักเสียก่อน จริงมั๊ยขอรับ...ท่านหล่ะครับ

3. tassanai

tassanai New Member Member

74
    0
    0
    ผมว่าเราน่าจะช่วยกันแสดงความคิดเห็นในกระทูของเพื่อนสมาชิก และกล้าที่จะเปิดกระทูถามในสิ่งที่เราอยากรู้ หรือ แชร์ในสิ่งที่เรารู้มาโดยไม่ต้องอาย(แบบว่ากลัวปล่อยไก่)
    มีใครทำอะไรกับรถก็เอามาแชร์กัน หรือ นำรถไปเทียวที่ใหนก็ถ่ายรูปสวยๆมาอวดกัน แล้วก็ช่วยกันแสดงความคิดเห็น น่าจะคึกคักขึ้นนะครับเพื่อนสมาชิกเห็นด้วยใหมครับ

4. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    เชื่อมั๊ยผมเข้ามาเปิดทุกวัน

5. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ดีครับผมตามท่านสมาชิกเลยครับ

6. g ry

74
    0
    0
    อะไหล่บางชิ้นหาซื้อเซียงกงไม่มีขาย แต่ผมก็ได้จากเพื่อนสมาชิก ซึ่งเกิดจากการได้รู้จักมักคุ้นกัน

7. momo234

824
    6
    0
    ใช่ๆครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

8. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    หลายคนใช้ NX แต่ไม่รู้ว่ามีคลับนี้อยู่ ตอนแรกผมแค่ค้นหาอะไหล่ ตั้งสองสามปีถึงรู้ว่ามีคลับนี้ และเข้าใจโครงสร้างของเวบเร็ซซิ่ง และหลายคนคงไม่มีเวลามาใช้เน็ต หลายคนมีเวลาแต่ไม่มีเน็ตให้ใช้ หลายคนใช้เน็ตไม่เป็น ไม่คล่อง ก็คงมีครับ เพราะสถิติการขาย NX ในไทย สองปี ราว ๆ 5,000 คัน แต่ที่พวกเรารวมตัวกันอยู่ได้ทางเน็ต หลักหน่วย ไปถึงหลักสิบเท่านั้นครับ เพราะ มีเวลาและใช้เน็ตได้คล่อง
    จาทำงัยดี ก็ชวนเพื่อน ๆ พี่น้องที่ใช้ NX และใช้ เน็ต มาเล่น ๆ กันดูก่อน แซวกันเล่น ๆ ยังดี ต่อไปค่อยพัฒนาไปสู่การพบปะ Meeting ผมก็เริ่มอย่างนั้นครับ จนมารู้จักกับ Tee NX, Photo_Boya, gry, และอื่น ๆ อีกมากมาย

9. ขออนุญาตแสดงความเห็นครับ

ก่อนอื่นเลย ผมคงต้องขออภัย หากความเห็นของผมอาจไม่ถูกใจท่านสมาชิก

ผมเองก็เป็นคนนึงที่ขับ NX และก็ได้พบเจอเพื่อนๆที่ขับ NX ด้วยกันตามท้องถนนหลายครั้ง หรือพูดง่ายๆก็คือ รถรุ่นนี้ก็ยังคงมีผู้ใช้เยอะอยู่

จากการที่ได้เข้ามาชมเว็บไซต์นี้ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกท่้านสำหรับความรู้ต่างๆในการดูแลรักษา NX ทั้งนี้ในส่วนที่ผมคิดว่ายังคงเป็นจุดอ่อนทั่วๆไปที่อาจทำให้ บุคคลท่านอื่นๆ ไม่ได้เข้ามาร่วมด้วย โดยความรู้สึกส่วนตัวแล้วเวลาที่เห็นสมาชิกโพสรูป ผมก็นึกว่าจะขาย เอ้าา! ที่ไหนได้ โชว์ของนี่เอง คือแบบว่ามันรู้สึกแปลกๆ เหมือนแข่งกันพยายามโชว์ของ (อันนี้จะว่าผมใจแคบก็ไม่เป็นไรครับ ^^ รู้สึกแบบนี้จริงๆ)

ขอเสริมของคุณ Tassanai ครับ ผมเห็นด้วยมากๆ แต่ไม่เพียงแต่ประโยคที่ว่า"ผมว่าเราน่าจะช่วยกันแสดงความคิดเห็นในกระทู้ของเพื่อนสมาชิก และกล้าที่จะเปิดกระทู้ถามในสิ่งที่เราอยากรู้" ถ้าเราสามารถให้คำปรึกษามากกว่าในกระทู้ เช่น อาจจะโทรคุย หรืออะไรก็ตามกับสมาชิกใหม่ๆ ก็ถือเป็นการมัดใจที่ดีครับ

ส่วนวิธีที่จะทำให้คลับคึกคักนั้น คงต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไปแหละครับ

สุดท้ายนี้ จะคอยติดตามคลับต่อไปครับ และหากเจอเพื่อนร่วมทางท่านอื่นที่ขับ NX ด้วยกัน จะพยายามเชิญชวนครับ

10. ชัยศิริ

ชัยศิริ New Member Member

31
    0
    0
    เข้ามาดูทุกวันครับ

11. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ชอบอันนี้ครับ

- - - Updated - - -

ชอบอันนี้ครับ

12. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    วันนี้ไปโรงบาลเจอnxขาวเดิมแถวอยูธยาดูแล้วลุงแกคงขับอย่างเดียวไม่มีเวลาเล่นเน็ต

13. tassanai

tassanai New Member Member

74
    0
    0
    ที่พิษณุโลกก็เคยเห็นสอง-สามคันนะครับไม่ทราบว่าเป็นรถของเพื่อนสมาชิกบ่างหรือปล่าว เห็นสีขาวกับแดง

14. ชัยศิริ

31
    0
    0
    คอยติดตามต่อไปครับ

15. vip class

vip class Member Member

68
    0
    6
    ส่งสัยเราต้องร่วมหัวกันจัดแรลลี่หรือมิตติ้งทำกิจกรรมต่างๆร่วมกันบ้างแล้วละครับพี่ๆเพราะตอนนี้คงมีสมาชิกที่ใหม่ที่เปิดตัวและยังมิได้เปิดตัวอยู่พอสมควรบ้างแระนะผมว่า,,,,,,,หรือทะเลต่อมะเมืองพัทยาเลยต่างชาติเยอะดีเผื่ออาจโดนเก็บภาพไปโกอินเตอร์ได้..........อิอิ:D

16. g ry

74
    0
    0
    เห็นด้วยครับคุณ vip

17. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    นัด วัน เวลา สถานที่ มาโพสเลยครับ

18. momo234

824
    6
    0
    ท่านสมาชิกเสนอมาเลยครับอยากโดนแดดแลว

19. ชัยศิริ

31
    0
    0
    เข้ามาให้กำลังใจ

20. g ry

74
    0
    0
    เดือนหน้าเป็นไงครับ

21. vip class

vip class Member Member

68
    0
    6
    โอเครเลยครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้