อาการรอบสวิง ,สตาร์ทยาก ตอนเครื่องเย็น

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ningdoad, 7 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ningdoad

ningdoad New Member Member

125
    0
    0
    เป็นเครื่อง เอสอาร์ ยี่สิบ ครับ

อาการ รอบสวิง ตอนเครื่องเย็น บางครั้งก็ดับไปเลย พอเครื่องร้อนก็ปกติ ไม่สวิง ไม่ดับ เป็นทั้งน้ำมันและแก๊ส

เปลี่ยนหัวเทียนก่อนอันดับแรก ง่ายสุด ดีขึ้นแต่ยังไม่หาย

วันนั้เลยล้างปีกผีเสื้อ และตัวคุมรอบเดินเบา ก็ไม่ค่อยสกปรกซักเท่าไหร่

ประกอบเสร็จ สตาร์ท ดีขึ้น แต่ยังมีอาการสดุด บ้างบางจังหวะ

ในระหว่างที่มองดูความเรียบร้อย ในห้องเครื่อง

เหลือบไปเห็น ออกซิเจนเซนเซอร์ มันสั่นขยับได้ นั่นไง เจอตัวปัญหาแล้วครับ

สรุป น๊อตออกซิเจนคลายตัว(ไม่แน่น) จึงเกิดปัญหาตามข้างต้น

ก็เป็นอันว่าหาตัวเจ้าปัญหาเจอแล้ว ส่งนปีกผีเสื้อ และตัวคุมรอบ ก็เป็นผลพลอยได้ไป

เลยเอามาบอกเพื่อนๆ เผื่อใครเป็นแบบผม

:p

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    บางครั้งก็เป็นที่ Plug Water Temp. Sensor ขั้วสกปรกนะครับ อาการแบบนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้