ช่วยหน่อยครับ ไฟหน้า

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pom61, 9 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pom61

pom61 New Member Member

54
    0
    0
    รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
    ตอนนี้ไฟหน้าดับ (ไฟใหญ่) :cry:
    ถอดออกมาลองแล้ว หลอดไม่เสียครับ
    ฟิวส์ก็ลองแล้ว ไม่ขาดครับ
    เป็นตรงไหนได้อีกครับ :eek:

ขอบคุณครับ

2. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    สายไฟขาดในป่าวครับ........เช็คที่ขั่วไฟยังครับว่าไฟมาหรือเปล่า:D

ไปที่ร้านไดนาโมก็ได้ครับ

3. pom61

54
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    ไปดูมา เจอว่า relay เสียครับุ

เปลี่ยนปุ๊บ ก็เรียบร้อยครับ :D

4. เปนเหมือนกันเรยไปทำที่ไหนมาอ่ะครับ

5. pom61

54
    0
    0
    ร้าน battery รถยนต์ข้างๆที่ทำงานน่ะครับ เห็นทำ toyota อยู่หลายคัน
    เค้ามาจิ้มๆตรงกล่อง fuse ข้างหน้า ก็รู้แล้วครับ :) 5 นาทีก็เสร็จ

6. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    จริงด้วยครับผมดับมา2เดือนแระ

เปลี่ยนตัวเดียวจบเรยกะฟิวอีก1ตัว

7. EG-4

EG-4 New Member Member

26
    2
    0
    relay ไฟหน้าตัวนี้ ร้อนเก่ง และ ละลายง่ายครับ อาจจะเป็นที่สายไฟเรากรอบด้วยก็เป็นได้

ผมแนะนำว่าให้เบิก relay ของแท้ มาใส่นะครับ รู้สึกจะ ประมาณ 3-400 ไม่แน่ใจ

ถ้าใส่ของเทียม แค่ เดือนสองเดือนมันก็ละลาย เสียอีกครับ เสียน้อยเสียยาก.....

8. d0ng

d0ng New Member Member

4
    0
    0
    2-300 บาท ไม่น่าจะเป็นของศูนย์นะครับ เพราะของศูนย์ประมาณ พันกว่าบาทเป็น relay กลม 3 เขี้ยว
    และหากรถเป็นไฟ walt สูง จะทำให้ relay เสียบ่อย
    ผมเลยตัดปัญหา ใช้ Boach แล้ว modify สายไฟเอา work มาก เป็นปีแล้ว

9. EG-4

26
    2
    0
    ขอบคุณครับ

ผมเองก็ลืมราคาไปแล้ว สงสัยจะจำราคาของเทียมมาบอก เพราะ เจ้า MR-2 ก็ขายไปได้ 4 ปี แล้วครับ ( ตอนนี้เจ้าของใหม่ ก็ลงประกาศขายอยู่ :D )

คิดถึงจริงๆ :(

10. am3door

190
    0
    0
    แร้วเปิดติดบ้างไม่ติดบ้างมันเปนไรอ่าครับงง

11. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    แฟน mr2 พันธ์แท้จิงนะ พี่ยอด ว่าแต่ คิดว่าคงไม่ขายแระ

12. am3door

190
    0
    0
    ไมมันติดบ้างไม่ติดบ้างอ่าครับ

แร้วเวลาเปิดแร้วถ้าปิดแร้วเปิดใหม่ก้อไม่ติดอ่าครับงง

13. pom61

54
    0
    0
    หัวที่เสียบที่ขั้วหลอดไม่แน่นหรือเปล่าครับ ลองขยับๆดูแล้วติดมั้ยครับ

14. EG-4

26
    2
    0
    คนเดียว สองคันมันไม่ดีนะ เอามาแบ่งให้พี่ใช้บ้าง

คิดถึงจริงๆ ว่ะ :D

MR2 คันแรกของพี่ ที่เป็นสีดำ ก็คิดถึง :cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้