ไปอู่ช่างเกียรติ ตอหม้อ 136 มา เมื่อเช้าไปมาเครื่องเดินไม่เรียบ ที่นั้นซ่อมรถ Nissan...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เจ้าชาย อสูร, 13 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ไปอู่ช่างเกียรติ ตอหม้อ 136 มา เมื่อเช้าไปมาเครื่องเดินไม่เรียบ ที่นั้นซ่อมรถ Nissan เยอะมาก เมื่อเช้านับดูได้เกือบ 100 คัน ช่างเกียรติจูนเครื่องให้เองกับมือเลย สรุปโดนช่างก่อนหน้ายำ หัวฉีดเอาของเครื่อง 1.5 มาใส่ 1.6 ปรับจูนใหม่ เครื่องเดินเรียบดี เรื่องประหยัดต้องรอวัดอีกที

1. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ค่าจูนเท่าไหร่่ ครับ

2. ค่าช่าง 500 ค่าเซนเซอร์ ความร้อน 500 ค่าหัวฉีดเครื่อง 1600 3000 จ่ายรวม 4000 ผมว่าค่าแรงไม่แพงนะครับ ช่างที่อู่ทำอยู่ครึ่งวัน ช่างเกียรติมา 20 นาทีเสร็จเลย

3. ก่อนหน้าไปอู่อื่นมา ไม่ระบุแล้วกัน แถวเส้น ลาดพร้าว-วังหิน เค้าบอกว่า วาวล์ยัน ทำไงก็ไม่หายหรอก นอกจากเปิดฝาแล้วตั้งวาวล์ใหม่ ไปอู่ช่างเกียรติ ไม่ได้เปิดฝาสักนิดเลย เกือบไปแล้วดีที่เปลี่ยนใจไปหาข้อมุล แล้วเจออุ่ช่างเกียรติ ตรงเกษตร นวมิน ตอหม้อ 136

4. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    หายเเล้วดัใจด้วยครับ

5. ขอบคุณครับ ยังเหลืออีกอาการคือ กินแก๊สกับน้ำมัน ต้องรอดูผล ก่อนไป LPG 1 ถัง 48 ลิตร วิ่ง 125 กิโล กินมากมาย

6. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    รอคิวนานไหมครับ เคยเข้าไปแวะชม รถเยอะมากๆ

7. ถ้าจะไปต้องไปเช้ามากครับ ตอนผมเคยไปทำ ไปถึงอู่ 8 โมง หรือไม่ก็โทรนัดก่อนครับ ช่างเกียรติจะบอกวันที่สะดวกให้ แต่ไปแล้วจบทุกอาการครับ ฝีมือๆ

ถ้ารอรถ เอามาเลยก็รอประมาณ ครึ่งชั่วโมง แนะนำไปเช้าวันเสาร์ดีที่สุดครับ ถ้าสายแล้วรถเยอะกว่าเดิมอีกโข

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้