ขอสอบถามเรื่อง ป้ายทะเบียน กะเล่มรถหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย บักเสี่ยว, 4 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    วันนี้ได้ไปเอา ป้ายทะเบียน ใหม่มาอ่ะคับ ทางโชว์รูมโตโยต้า ได้โทรมาบอกว่า ป้ายทะเบียน รถได้มาแล้วให้ไปรับด้วย ผมก้อได้ออกไปเอา ที่โชว์รูมโตโยต้า พอไปถึงผมก้อได้ป้ายขาวมา แต่ทางโชว์รูมไม่มีเล่มมาให้
    แบบนี้ มันปกติหรือป่าว (รถเงินสด) พอผมสอบถามทางโชว์รูมเค้าบอกรอเล่ม1-2อาทิต อ่ะคับ
    พอกลับมาบ้านโดนบ่นเลย เค้าบอกว่าถ้าได้ป้ายขาว เล่มรถก้อได้มาเหมือนกัน เรื่องแบบนี้ถือว่าปกติไหมอ่ะครับ ตอนนี้ชักเครียดๆๆนิดๆกลัวโดนตุกติก จากไปสอบถามมาหลายๆคนเค้าบอกว่าน่าจะได้พร้อมเล่ม
    กรณีแบบผมเคยมีใครเป็นบางป่ะครับ หรือว่าผมอาจจะคิดมากเกินไป :cry: :cry:

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ สำหรับคำตอบ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ใครรู้ตอบหน่อยครับ

3. ไม่ทราบว่า ทะเบียนกรุงเทพหรือเปล่าคับ ปรกติถ้าซื้อสด จะได้พร้อมกันทั้ง ป้าย ทั้งเล่ม นะคับ แต่ในเมื่อ คุณได้ป้ายแล้ว นั่นก็แสดงว่า รถคุณได้จดทะเบียนถูกต้องแล้วนะคับ แต่ก็อาจจะเป็นไปได้คับว่าเล่มยังไม่มา เอางี้ คุณลองโทรไปถามเค้าอีกทีว่า เพราะอะไรเล่มถึงมาช้า ใจเย็นๆ ละกันคับ คงไม่มีปัญหาอะไรหรอกคับ แล้วผลออกมายังไง มารายงานความคืบหน้าอีกทีนะคับ.............

4. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    เล่มต้องมาพร้อมทะเบียนครับ ทะเบียนออกมา เล่มก็ต้องออกมาด้วยคับ

ซื้อกับ 0 คงไม่น่ามีปัญหา ใจเย็นๆคับ

5. เรามีหลักฐานยืนยันอยู่ครบ ใบเสร็จทุกใบเราเก็บใว้ ก็ไม่มีปัญหาคับ เค้าโกงเราไม่ได้อยู่แล้ว.......

6. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

คือว่าผมไปซื้อรถ ที่สระบุรีอ่ะคับ แต่บ้านอยู่ดอนเมือง ตอนป้ายแดง เป็นจังหวัด สระบุรี ตอนนี้ได้ป้ายขาว
    ก้อย้ายไปเป็นกรุงเทพอ่ะคับ แต่เมื่อตอนเย็น ผมโทรไปอีกทีเพื่อความชัว เค้าบอกว่าไม่มีปัญหาเผลอๆได้ภายในอาทิตนี้อ่ะครับ ตอนนี้เริ่มอุ่นใจและอ่ะคับ แต่ตอนผมกลับมาประมาณ 5โมงเช้าเกือบเที่ยง ผมเห็นรถคล้ายๆคุณจอดข้างทางด้วยอ่ะคับ ไม่รู้ใช่รถคุณป่าว ถ้าจำไม่ผิดจอดๆเยี่ยงๆโรงงานอ่ะคับ (รถสวยมากๆเลยนะคับ)ขอขอบคุณทุกท่านเลยนะคับ ที่คำให้ปรึกษา มีความคืบหน้ายังไงเด๋ว ผมบอกอีกทีนะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กรกฎาคม 2007
  7. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ไปเร่งป้ายขาว ปะคับ

ซื้อรถต่างจังหวัด อาจช้านิดนึง แต่คงไม่มีปัญหาหรอกคับ :)

8. มาซื้อถึงสระบุรีเลยเหรอคับเนี่ย ผมก็บ้านอยู่สระบุรีคับ แต่รถผมซื้อที่สิงห์บุรีคับ สงสัยจะชอบซื้อรถใกลเหมือนกัน อิอิ :D เรื่องเล่มก็ได้แน่ๆอยู่แล้วคับ ยินดีด้วยนะคับได้รถใหม่เอี่ยมมาขับ เงินสดซะด้วย
    ส่วนรถที่เจอตอนกลางวันนั้น รถผมเองแหละคับ พอดีจอดรอรับแฟนอยู่หน้าโรงงานอ่ะคับ วันหลังเจอกันทักได้นะคับ วิ่งอยู่แถวๆนั้นแหละคับ :)

9. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

ขอขอบคุณคับ เส้นนั้นผมเจอวีโก้แรงๆๆตั้ง3คันอ่ะ สภาพคล้ายๆรถส่งผัก แก่เล่นมุดยังกะรถเก๋งสปอตร์ แต่10ล้อเยอะน่ากัว:D

เด๋วถ้ามีโอกาสเจอกันอีกจะทักทายนะครับ :D

10. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

:D คับผม ขอบคุณมากๆนะคับ

11. :eek: คันที่คล้ายๆรถส่งผักนี่ สีบรอนท์เงินล้อหน้าแม็ก หรือป่าวคับ ถ้าใช่คันนั้น ของเค้าแรงจิงๆ ยกคันเร่งทีเสียงดังฟิ้วว ผมเคยเจอมาแล้ว สุดจริงๆ :sad:

12. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

:D ใช่เลยยยยยยยครับ

ซุ่มแรงคับ เจอรถผักเดี๋ยวนี้ต้องระวัง โดนสวนเอาง่ายๆ อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้