สอบถามเรื่องอ่างน้ำมันเครื่อง กับถังน้ำมันเบนซินหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 26 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    รถB11 เครื่องE13 ผมมีเกจจ์วัด oil temp / oil press อยู่ แต่ติดปัญหาตรงที่ว่า ไอเครื่องE13ที่ว่านี้ มันไม่มีอแดปเตอร์เสียบเซ็นเซอร์ขายอ่ะครับ ตัว oil press ผมใช้ข้อต่อคอปเปอร์3ทางต่อเอาหลังปั๊มมันเครื่องครับ ส่วนตัว oil temp ไม่มีที่ฝังเซ็นเซอร์ครับ เลยอยากจะปรึกษาพี่น้อง ST ว่าถ้าจะฝังเซ็นเซอร์ตรงไหนได้อีกบ้างครับ หรือว่าเจาะอ่างน้ำมันเครื่องฝังเซ็นเซอร์ได้ไหมครับ ถ้าได้ บริเวณที่ฝังควรเป็นตรงไหนครับ ตอนนี้ได้ร้านที่รับทำแล้ว งานดีเชื่อแก๊สเนียนๆ แต่ติดปัญหาเรื่องที่ฝังนี่แหละครับ

เรื่องที่สอง B11 ถังน้ำมันเป็นเหล็ก ถ้าจะเปลี่ยนเป็นพลาสติกที่รองรับได้ถึงE20 มีของรุ่นไหนพอจะเอามาใส่ได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ :)

ปล. จริงๆไม่ติดก็ได้ แต่มีของแล้วไม่ได้ใช้งานนี่มันขัดตาขัดใจน่ะครับ อิอิ ^^

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมกำลังรอเจาะอ่างน้ำมันเครื่องอยู่ครับ ถ้ารู้พิกัดเมื่อไหร่จะมาบอกอีกทีนะครับ
    ส่วนถังน้ำมัน ผมว่าใส่ของเดิมตรงรุ่นแหละดีสุดแล้วครับ อย่างไปแปลงมันเลย ไม่ดีหรอกครับ

3. Excited Rider

576
    2
    18

เสี่ยอย่าทิ้งผมนะครับ :cry:

4. Crony_A

4,017
    12
    0
    ทำเสร็จแล้ว แต่ยังไม่ได้ไปใส่ ไงโทรมาคับ 0894421121

5. Crony_A

4,017
    12
    0
  6. Excited Rider

576
    2
    18
    เสี่ยรายงานผลหน่อยครับ เดือนกว่าๆแล้ว เป็นไงบ้างครับ ใช้งานได้ดีมั๊ยครับ มีรั่วซึมบ้างรึเปล่า แล้วอุณหภูมิขึ้นเป็นไงบ้างครับ ถ้าเทียบกับฝังที่อแดปเตอร์กรองมันเครื่อง :)

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ตอนนี้เสี่ยไม่ค่อยว่างครับ

เจอเมดเล่ย์ไป 5 เดือนแล้ว (อีก 4 เดือนคลอด) :p:p:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้