ฺB14 อยากเปลี่ยนท่อซิ่งควรทำไงบ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย naenae, 18 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naenae

naenae New Member Member

14
    1
    0
    รถเป็นเครื่อง Ga15 เดิมๆ ครับ แต่อยากใส่ท่อแต่งแต่ไม่เอาดังมากควรทำยังไง และงบประมานเท่าไหร่รบกวนพี่ๆด้วยครับ

2. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    เรื่องต่อต้องดูเกียร์ด้วยครับ ว่าเกียร์อะไร ถ้า ไม่แพงก็ NITTO ของไทยราคาเบาๆ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
  4. naenae

14
    1
    0
    เป็นเกียร์ธรรมดา ครับ แล้วจะต้องทำยังไงบ้าง เปลี่ยนปลายท่ออย่างเดียวได้ไม๊ ละตอนนี้ขับเกียร์5 มันรู้สึกอื้อๆ อะครับ

5. jurn

559
    6
    18
    เกียร์ ธรรมดา เปลี่ยนแต่ปลายอยางเดียวก็ได้ครับ จัดปลายใส้ตรงได้ซิ่งสมใจ

6. jurn

559
    6
    18
    เกียร์ ธรรมดา เปลี่ยนแต่ปลายอยางเดียวก็ได้ครับ จัดปลายใส้ตรงได้ซิ่งสมใจ :D

7. naenae

14
    1
    0

ถ้าใส่ใส้ตรงมันจะดังมากไม๊คับผม ไม่อยากเอาดังมากเกินไปอะครับ :)

8. jurn

559
    6
    18
    บอกร้านที่ไปทำเลยครับอยากได้ดังประมาณไหน

9. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    เกียร์ Manual ปลายใช้ไส้ตรง
    หากต้องการให้เงียบก็ให้ใส่พักกลาง 1 ตัว หากยังคดว่าดัง ก็เพิ่มอีกตัวครับ

แต่หากเป็น Header เดิมโรงงาน เปลี่ยนแต่ปลายท่อได้แต่ความรู้สึกครับ เรื่องความแรงไม่ต่างมาก

10. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ขอถามด้วยคนครับ ถ้าอย่างนั้นแล้วจะสามารถหา header ได้อย่างไรบ้างครับ เพราะตามความเข้าใจตอนนี้ตามร้านท่อไอเสียไม่น่าจะมี header ของ ga15 แล้วมังครับ พอดีใช้ ga5 + mt เหมือนกันเลยอยากทราบไว้เผื่อจัดทำครับ ขอบคุณครับ

11. lumnamshe

671
    5
    18
    STAINLESS RACING MANIFOLD HEADER/EXHAUST 91-99 NISSAN SENTRA/200SX GA16DE/GA15DE B13/14

View attachment 1778532

ของ KO SPEED USA ราคา$105.40 + Shipping $159.98

View attachment 1778533
    ของ M2 Performance USA ราคา$125 + Shipping $125

พอเป็นแนวทางนะครับ

หรือในไทยก็สั่งตีใหม่ทั้งเส้นก็ได้ีหลายที่หลายสำนัก

หากใส่แบบนี้ไล่ไปถึงปลายท่อมีดีกว่าเดิมพอตัว

ไปหละ...ฟิ้วส์!!!!!

12. mainees

253
    7
    0

ขอบคุณครับ

13. komintorn

komintorn New Member Member

2
    0
    0
    สั่งที่ไหน

14. k.surasak

k.surasak New Member Member

2
    0
    0
    เดินท่อใหม่ทั้งเส้นเลยครับ เฮดด้วย 2.5 นิ้ว พักกลาง 2 ท่อน ปลายโต ขยับไฟหน่อย 2 กิ๊ก หรือไปชื้อ มัดไฟแต่ง แถวๆ อินทามระ ประมาณ 2000 บาท
    เปลี่ยนสายหัวเทียนใหม่ใส่ของ SR วิ่งสุดๆ และสิ่งที่ขาดไม่ได้ ใส่กรองอากาศแท้ และล้างด้วย โชเวน (WASH40)
    ร้านฉี เฮดเดอร์ เลสทั้งเส้น 9000 บาท เหล็ก 7500

15. mainees

253
    7
    0
    รบกวนถามหน่อยครับ ขยับไฟ 2 กิ๊ก หมายถึงขยับอะไรครับ เพราะถ้าจานจ่ายของ GA15DE มันไม่มีเป็นขั้นอะไร แค่คลายน็อตแล้วเลื่อนไปมา เลยไม่เข้าใจครับ
    แล้วมัดไฟแต่งคืออะไรหรือครับ ใช้ทำอะไรหรือครับ ขอเป็นวิทยาทานบอกเป็นความรู้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

16. k.surasak

k.surasak New Member Member

2
    0
    0
    คล้ายๆกันครับ คลายน็อตแล้ว หมุนตั้งไฟแก่ขึ้น ขยับสัก 2-4 มิล แต่อย่าให้เขกนะครับ แล้ว ก็ ดูรอบเครื่อง จูน อากาศ และก็ spec หัวเทียน

ส่วนมัดไฟ จะอยู่ด้านในจานจ่ายครับ ลองถอดมาดู ก้อนเล็ก ว่ามีร้าวมี แตกไหม ถ้า ร้าว ลง กราว วิ่ง สดุด เหมือนกัน
    อยากได้รายละเอียดเพื่มโทร 081-2780579

17. art-mike

art-mike New Member Member

21
    0
    1
    เดินท่อเมนหลัก 2 นิ้วทั้งเส้นครับ เกียร์ธรรมดา ไส้ตรง 2 นิ้ว เกียร์ออโต้ไส้ย้อน 2 นิ้วครับ

18. lumnamshe

671
    5
    18
    ถ้า GA15 นี่ ท่อ 2.5 นิ้วนี่มันใหญ่ไปหน่อนนะครับ

อย่างSR20DET เดิมๆหรือโมไม่มากก็ใส่ท่อ 2.5นิ้วนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้