รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีตัวไทเมอร์ปัดน้ำฝนเหมือนมันจะเพี้ยนๆ มีวิธีไหนแก้ไหมครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย นนทวัฒน์ มาสวิน, 31 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีตัวไทเมอร์ปัดน้ำฝนเหมือนมันจะเพี้ยนๆ มีวิธีไหนแก้ไหมครับ หรือต้องเปลี่ยนใหม่ครับ

1. ขายรถ หายเลย

2. เด่วขายจริงเลยพี่ 555 กำลังคิดอยู่ว่าจะ DIY ที่ปัดน้ำฝนแบบการรถไฟดีไหม ที่เป้นคันโยกอะพี่ เท่ดี

3. เปลี่ยนเลย

4. ซื้อที่ไหนครับพี่เบิร์ด

5. Eco Partsshop

Eco Partsshop Guest

0
    0
    0
    ลองเติมลมยาง...อิอิ

6. ไม่แน่ใจคับ แต่เชียงกงน่าจะมี อิอิ

7. Eco Partsshop เติมลมยางแล้วถอยหลังวิ่งป่าวพี่ จะได้ไม่ต้องปัดกระจก 55+

8. Eco Partsshop

Eco Partsshop Guest

0
    0
    0
  9. Buay Surasak

Buay Surasak Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนยกตัวมอเตอเลยครับพี่ผมพึ่งเปลี่ยนมาเชียงกงบางนา 600

10. มอเตอร์ยังปัดได้อยู่เลยอะครับ แต่มันมีปัญหาตรง เบอร์แรกที่มันมีปรับไทเมอ 4 ระดับอะครับ ตรงนั้นมันเพี้ยนๆ ไม่ตรงตามที่เราปรับ บางทีก็ขึ้น เบิ้ล บางทีก็นานๆขึ้น

11. Buay Surasak

Buay Surasak Guest

0
    0
    0
    อ่อ สงสัยเป็นที่สวิทแล้วมั้งครับพี่ ของผมมอเตอปัดแล้วค้างกลางกระจกเลย ฮ่าา

12. อันแรกเสีย ข้ามไปใช้อันที่2

13. ลองดูตรงดีเล ใต้ ลิ้นชัก เก็บของครับ ลองขยับๆดูครับ ของผมเคยเป็น เปิด ออโต้ที่ปัดน้ำฝนเวลาฝนตก บ้างครั้งก็ขึ้น บางครั้งก็ค้างตรงกลางกะจกเลย หรือไม่ทำงานเลยก็มี ผมเลยไปขยับๆสายตรงใต้ลิ้นชัก ดู ก็ใช้ได้มาจนทุกวันนี้ ครับลองดูนะครับ

14. ขอบคุณครับ ถอดเข้าแล้วเสียบไปใหม่ไหมครับ เด่วต้องลอง อิอิ

15. ลองดูครับ ตั้งแต่นั้นมาเลยรู้จุด อิอิ พอมันไม่ทำงาน ก็ไปสกิตมันสักนิดก็ใช้ได้ อิอิ ที่จริงถอดออกมา ใช่บัลกี ย่ำสายใหม่ก็ได้แต่ผมขี้เกียจ อิอิ

16. อาการเดียวกันเลย อิอิ

17. มีรูปมั้ยคับ ผมไม่รู้ว่ามันเปงแบบไหนอ่า

18. ถอดลิ้นชักหน้ารถมา อยุ่ซ้ายมื้อนะครับ เขียนว่า timer wiper

19. ขอบพระตุนคราฟ

20. ตัวนี้ใช่เลยคับ แก้ถาวรต้องทำไง เหมือนสายมันจะหลวมๆ

21. ย่ำตะกั่วใหม่ครับ ลองดู

รับทราบ!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้