sr20det มาแล้วครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย tassanai, 1 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tassanai

tassanai New Member Member

74
    0
    0
    ต้อนนี้ได้เครื่องมาแล้วครับเป็นsr20detฝาขาวแต่ไม่รู้ว่าเป็นรุ่นใหนปีอะไรเพราะมองหาเพลทที่เทอร์โบก็หาไม่เจอมีวิธีดูแบบอื่นอีกหรือปล่าวครับว่าเป็นของตัวใหน แล้วสามารถใช้แก๊สหัวฉีดของเดิมได้เลยหรือปล่าวครับ

2. tassanai

74
    0
    0
  3. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    สวยเลย ... มาอัพให้ชมเรื่อย ๆ นะครับ

4. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    อยากได้บ้างจัง ได้มาเท่าไหร่ครับ

- - - Updated - - -

อยากได้บ้างจัง ได้มาเท่าไหร่ครับ

5. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    หัวฉีดเดิมน่าจะใช้ได้ แต่หม้อต้มคงต้องเปลี่ยนตามกำลังครับ

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เข้าใจว่าสามารถดูปีกับเดือนที่คอหม้อน้ำ

แล้วเอามาเทียบดูในตารางได้ครับ :)

7. tassanai

74
    0
    0
    View attachment 1772796
    ตอนนี้วางเครื่องเสร็จแล้วครับ เหลือวายริ่งกับเดินท่ออินเตอร์กับท่อไอเสีย และอื่นๆ
    ที่คอหม้อมีตัวเลขในวงกลม 97/9 หมายถึง เดือน 9 ปี 97 ถูกต้องหรือปล่าวครับ ถ้าใช่ น่าจะเป็นเครื่องW10 206Hp ถูกหรือปล่าวครับ
    ราคาผมเหมารวมหมดครับให้อู่หาเครื่องให้และของอื่นๆตอนนี้ยังไม่ทราบราคาแน่นอนครับ
    หม้อต้มเดิมถ้าเราไม่ขับแรงมากก็ใช้ได้ไช่หรือปล่าวครับ เวลาอยากแรงค่อยเปลี่ยนเป็นน้ำมันได้หรือปล่าวครับ
    ขอบคุณครับ

View attachment 1772796
    ตอนนี้วางเครื่องเสร็จแล้วครับ เหลือวายริ่งกับเดินท่ออินเตอร์กับท่อไอเสีย และอื่นๆ
    ที่คอหม้อมีตัวเลขในวงกลม 97/9 หมายถึง เดือน 9 ปี 97 ถูกต้องหรือปล่าวครับ ถ้าใช่ น่าจะเป็นเครื่องW10 206Hp ถูกหรือปล่าวครับ
    ราคาผมเหมารวมหมดครับให้อู่หาเครื่องให้และของอื่นๆตอนนี้ยังไม่ทราบราคาแน่นอนครับ
    หม้อต้มเดิมถ้าเราไม่ขับแรงมากก็ใช้ได้ไช่หรือปล่าวครับ เวลาอยากแรงค่อยเปลี่ยนเป็นน้ำมันได้หรือปล่าวครับ
    ขอบคุณครับ

8. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    แนะนำ...ทีเดียวจบ :)

9. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    เห็นด้วยครับ....ไม่ร่ำไรดี เดี๋ยวจะจ่ายหลายต่อโดยใช่เหตุ

10. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ของเดิมอาจต้องเช็คดูเรื่องของหม้อต้มและหัวฉีดว่ารองรับเครื่องใหม่ได้มั๊ย อาจใช้ได้ก็ได้นะครับ KME หม้อทองนี่ก็อย่าเห่อมันนักเลยครับ ผมใส่ใน UZ แล้วยังถอดออกเลย ไม่สมคำคุยครับ

ของเดิมอาจต้องเช็คดูเรื่องของหม้อต้มและหัวฉีดว่ารองรับเครื่องใหม่ได้มั๊ย อาจใช้ได้ก็ได้นะครับ KME หม้อทองนี่ก็อย่าเห่อมันนักเลยครับ ผมใส่ใน UZ แล้วยังถอดออกเลย ไม่สมคำคุยครับ

11. tassanai

74
    0
    0
    ตอนนี้เสร็จไปประมาณ80%แล้วครับ ค่อนข้างใช้เวลานานมาก
    สถาพรถโดยรวมตอนนี้ฝุ่นเกาะเยอะมาก
    สรุปค่าใช้จ่ายตอนนี้
    ค่าวางเครื่อง 50000 ยังจ่ายไม่หมดจ่ายตอนเสร็จอีกครั้ง
    ค่าเดินท่อไอเสียเลสกับปลายท่อ*ท่ออินเตอร์*อินเตอร์ 19500
    อื่นๆ เช่น กรอง โบออฟ 3500
    รอรถเสร็จล้างให้เอี่ยมแล้วจะอัพเดทอีกครับ

ตอนนี้เสร็จไปประมาณ80%แล้วครับ ค่อนข้างใช้เวลานานมาก
    สถาพรถโดยรวมตอนนี้ฝุ่นเกาะเยอะมาก
    สรุปค่าใช้จ่ายตอนนี้
    ค่าวางเครื่อง 50000 ยังจ่ายไม่หมดจ่ายตอนเสร็จอีกครั้ง
    ค่าเดินท่อไอเสียเลสกับปลายท่อ*ท่ออินเตอร์*อินเตอร์ 19500
    อื่นๆ เช่น กรอง โบออฟ 3500
    รอรถเสร็จล้างให้เอี่ยมแล้วจะอัพเดทอีกครับ

12. tassanai

74
    0
    0
  13. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    แจ่มเลยครับ...ขับได้รึยัง..มันส์มั๊ย อยากลองจัง..

14. tassanai

74
    0
    0
    ตอนนี้ยังไม่ได้ลองเลยครับเพราะยังทำงานอยู่ที่สงขลากลับพิดโลกวันศุกร์นี้
    ตอนนี้ก็คอยให้เพื่อนไปดูให้อยูอยากลองขับเองมากเลยครับ
    อันนี้เพื่อนถ่ายมาให้ดูครับ
    SR20TURBO (เนเธญเน) - YouTube

15. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    แจ่มครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้