ถาม : หม้อน้ำผมซึมๆ ด้านล่าง ถ้าใช้ไปนานๆ มันจะดูดน้ำจากกระป๋องพักน้ำ ไหมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Sivakorn Phuhoy, 8 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ถาม : หม้อน้ำผมซึมๆ ด้านล่าง ถ้าใช้ไปนานๆ มันจะดูดน้ำจากกระป๋องพักน้ำ ไหมครับ

2. ใช้ครับ น้ำในหม้อน้ำมีจุดรั่วซึม จะแสดงให้ทราบได้จากหม้อพักครับ มันจะลดลงครับ แก้ไข้ที่ปลายเหตุ เราก็เติมน้ำให้ได้ระดับตามเดิมครับ ส่วนจะแก้ไขให้หายก็ต้องจัดการที่สาเหตุครับ

3. Sivakorn Phuhoy

0
    0
    0
    ใช้ไปเติมไปเเก้ขัดไปก่อน ครับ

4. แต่ถ้ามีงบซ่อม ก็รีบทำให้หายจะเป็นการดี เพราะมันจะส่งผลเสียในระยะต่อไป เนื่องจากอาจจะเกิดสนิมได้ครับ

5. เป็นเหมือนกัน แต่เป็นที่คอด้านบน มีร้านซ่อมแนะนำบ้างมั้ยครับ

6. Sivakorn Phuhoy

0
    0
    0
    ผมถามเเถว มีนบุรี เค้าบอก 500 เชื่อมบัดกรี ว่าจะให้เค้าล้างทะล่วงไส้ ไปเลยก้ ลืมถามราคา อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้