เกจ์ความร้อนผิดปกติ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 6 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    คือผิดปกติเมื่อลากรอบเกิน 3,700 รอบ ถ้าเกจ์ความร้อนเดิมชี้อยู่กลางมันจะกระตุกแบบตีไปมาระหว่าง กลาง กับเย็น เลย แต่รถก็ยังวิ่งได้ปกตินะครับ ของผมเป็น B14 ga15de MT ปี 96 ตอนนี้ผมใช้แก็บแบบ Mixer ขนาด 29 mm วิ่งยังไงก็ไม่เกิน 160 ที่เกียร์ 5 รอบก็ตันอยู่ 4,000 ที่เกียร์ 5 แต่เกียร์ 1, 2 ก็ไป 5 - 6,000 รอบได้นะครับ แต่ระยะหลังครึ่งปีที่เริ่มสังเกตุเกจ์ความร้อน จะมีปัญหาเรื่องบางทีกดคันเร่งแล้วจะวอดนิดๆเกือบตลอดทุกรอบ ตั้งแต่รอบต่ำๆ (1 - 2,000 รอบ) แต่ช่วงเครื่องยังไม่ร้อน (เกจ์ความร้อนยังไม่ขึ้นไม่เป็น) เพื่อนๆ พี่ๆ คิดว่าเกจ์ความร้อนกระตุกน่าจะมาจากอะไรครับ ขอบคุณครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เข้าใจว่าหน้าปัดเสีย ไม่เกี่ยวกับเรื่องแก๊สที่วิ่งไม่ออก :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้