สอบถามเรื่องน้ำมันเครื่องหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 27 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ปัญหาน้ำมันเครื่องหาย นอกจากเครื่องหลวมแล้ว ยังมาจากสาเหตุใดได้บ้างครับ เพราะรู้สึกว่าน้ำมันเครื่องพร่องเร็วเหลือเกิน วิ่งประมาณ2-3ร้อยโล มันจะพร่องไป 1-2มิล บนก้านวัดระดับน้ำมันเครื่อง เป็นทั้งเบอร์ 20w-50 10w-40 5w-40 ทั้งสามตัวเลยครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ ^^

2. klah

klah New Member Member

90
    8
    0
    ไม่ทราบเหมือนกันครับ

ขอทราบด้วยคน

3. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ก็ถ้า ไม่รั่ว ไม่ซึม น้ำมันเครื่องไม่ดันก้านวัด ควันไม่ขาว วาล์วระบายแรงดันไม่ตัน มันคงต้องโดนสักอย่างล่ะครับ ลองเช็คดู

ของผมกินน้ำมันเครื่อง เติมเป็นลิตร อาทิตนึงเติมที สักพัก น้ำมันเครื่องดันก้านวัด เปลี่ยนแหวน จบข่าว

4. I'm sunny

I'm sunny New Member Member

98
    3
    0
    ลองตรวจสอบรอยรั่วซึมภายนอกเช่นมีรอยหยดใต้ห้องเครื่องในที่จอดรถหรือเปล่า

5. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    รอยหยดไม่มีครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้