อยากใส่ล้อ17นิ้ว ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย peaker, 21 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peaker

peaker Guest

0
    0
    0
    อยากใส่ล้อ17นิ้ว ยาง 205/45 ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าต้องทำอย่างไรเห็นเพื่อนบอกว่าล้อหลังมันจะติด จะแก้อย่างไรครับ

2. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    ดูออฟเซทล้อก่อนนะครับ ว่า บวกเท่าไหร่ ตามมาตรฐาน ล้อขอบ 17 " ต้อง+42 ครับ ใส่แล้วไม่ติด

และก็ดูว่ายางแก้ม สูง หรือเปล่า แล้วแต่ยี่ห้อด้วยครับ พวกฟอลเคน บางรุ่น แก้มมันจะบางครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนมาแล้วยังติด ก็ต้องดูว่าติดอะไร มันมีติดอยู่ 2อย่างคือ ขอบซุ่มล้อ กับ หัวน๊อต

ถ้าติดขอบซุ้มล้อให้พับซุ้มเลยครับ ถ้าติดหัวน๊อตก็เจียจุดยึดน๊อตออกแล้วย้ายไปด้านใอกครับผม

ประมาณนี้ครับใครมีข้อมูลมากกว่านี้ ก็เสนอได้เลยครับผม

3. peaker

peaker Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับที่ชี้แนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้