มีใครสอนวิธีทำ ซันรูฟ ลวงโลกไหมครับ เค้าทำกันยังไง

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย GAZE SPEED, 12 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    แบที่เค้าทำกันอ่ะครับ ตอนนี้หลังคามันด้าน ว่าจะทำเล่นซะหน่อย อิอิ

2. genjuro

genjuro New Member Member

162
    2
    0
    ทำได้โดยไช้แผ่นฟิมส์ 80% แต่ก็ว่ากันว่าความชื้นจะทำให้ฟิมส์เสียน่า แล้วบางสายก็ว่าแกะยาก พอแกะออกมาแล้ว สีด้านไม่เท่ากัน คิด ดีๆๆน่า ผมก็อยากทำ แต่ 2 จิต 2 ใจ

3. exa

exa New Member Member

4
    0
    0
    อย่าเลยเชื่อผม ลองทำมาแล้ว ปัญหาที่ตามมา
    1. ลอกมาแล้วสีไม่เท่ากัน
    2. สีมันจะปูดเพราะเราขับรถตากแดดร้อนจัด แล้วพอกลางคืนเย็นมันจะกลั่นตัวเป็นไอน้ำ
    ขังอยู่ในตัวซันรูฟนั่นแหละ ร้อนเจอเย็นสลับกัน นานๆ ก็เรียบร้อย
    3. เวลาลอกๆยากชิบ ลอกไม่ดีแลคเกอร์ที่เคลือบสีหลุดตามมาอีก
    4. อันนี้ไม่เคยเจอกับตัวแต่พี่ที่รู้จักก็ติดเหมือนกัน ปรากฏว่าสีลอกคับหลุดมาเป็นแผ่นๆเลย
    มาเตือนเพราะผมเคยเป็นมาแว้ว เศร้า เสียค่าทำสีไป จนไปหลายวันเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้