เสาประตู

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Macgyver, 28 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Macgyver

Macgyver New Member Member

50
    1
    0
    ช่วยด้วยครับผมทำกาวตราช้างหยดบนเสาประตูรถ ส่วนที่เป็นสีดำ
    ลองเอาคัตเตอร์เซาะออกแต่ยังทิ้งรอยด่างไว้
    พอจะมีวิธีแก้ไขให้ดีขึ้นไหมครับ เสาประตูเนี่ยเขาทำสีกันได้หรือป่าวครับ :)

2. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เคยโดนคับ เเต่คงเอาออกไม่หมดอ่าคับ ผมเคยโดน ใช้กระดาษทรายอ่ะคับ เบอร์ละเอียดๆหน่อย เเล้วเอากระดาษทราบไปจุ่มนําเเฟบคับ เเล้วค่อยๆขัดเอากาวออก พอกาวหมด เเล้วตรงที่เราขันมันจะเป็นรอยด้านๆ ให้เอายาขัดสีขัดไปเรื่อยๆคับจนกว่าจะเงา

ตอนขัดอย่าให้โดนสีมากน่ะคับ

อาจเหลือรอยนึดหน่อย เเต่น้อยลงน่ะคับ ถ้าให้หายคงต้องทําสีเเน่ๆเลยคับ

3. N/A

N/A New Member Member

20
    0
    0
    เข้ามาดูไอเดีย

4. tao_cm

tao_cm New Member Member

37
    0
    0
    จับพ่นดำด้านเลยครับ ตัวนอก เนียนๆจ้า..... :D

5. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    อืม...........

6. genjuro

genjuro New Member Member

162
    2
    0
    -"-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้