cefiro ตัวนี้ จะมีปัญหาจุกจิกไรบ้างอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย danni, 21 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. danni

danni New Member Member

10
    0
    0
    อยากถามเพื่อนๆพี่ๆครับ
    ว่า cefiro ตัวนี้ จะมีปัญหาจุกจิกไรบ้างอ่ะครับ
    ตอนนี้กำลังเก็บข้อมูลอยู่อ่ะครับ อยากหาไว้ซักคัน
    ความรู้สึกขับหน้ากับขับหลังต่างกันยังไงอ่ะครับ

2. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ส่วนตัวผม จุกจิก ด้านอื่นไม่เท่าไหร่อะไหล่มีเยอะ เทียบกับรุ่นอื่นในค่ายได้ แต่ไอประเด็นหลักคือ อายุรถมันมากแล้ว ทำใจรับมือกับเรื่อง ของการ ผุ ได้เลย ครับ

3. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ขับหลังกดแล้ว แถๆๆๆ
    ขับหน้ากดแล้ว หน้าดื้ออๆๆๆ

ปัญหาจุกจิกก้อพวก ระบบเครื่อง+ไฟมั้งคับ มันเก่าแล้ว ถ้าได้ยกออกวางใหม่นะ แหล่ม เลย
    ช่วงล่างก้อซ่อมกันไป เน่ามากก้อเปลี่ยนใช้ของสกาย
    โช๊คซิ่งมีเยอะ ไม่อยากซฺ่งเอาไปซ่อมก้อใช้ได้ต่อ

ปัญหาคารังคาซังก้อมีพวก ภายใน กะหลังคา
    ภายในส่วนมาก 80%+ แม่งจะเน่าๆทั้งนั้น ทั้งรถแต่งและไม่แต่ง คอนโซลบวม ปูด ละลาย ก้อว่ากันไป มีตังก้อเปลี่ยน ไม่มีตังก้อขับไปงั้น บางทีมีตังยังหาเปลี่ยนไม่ได้ แนะนำให้หาภายในสวยๆไว้ก่อนเปนต่อ

หลังคาแม่งก้อผุจิง จะเปลี่ยนซันรูฟก้อหลายหมื่น ไม่เปลี่ยนแม่งก้อผุปูดอยู่นั่น อันนี้ต้องทำใจ เกบตัง เปลี่ยนซันรูฟ แล้วจะไม่ผุอีก กำตังไว้3หมื่น - -

4. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    ขอตินิดนะครับ ภายใน A31 ใช้วัสดุไม่ค่อยดีครับ ไม่เหมือนพวก honda ถ้าเคยใช้ honda มาต้องทำใจครับ (ผมเคยใช้ accord ตาเพชรมา) แต่ฟิลลิ่งขับหลังนี่สิครับ ทำให้ผมต้องเลือกใช้บริการของมัน
    ซื้อมาแล้วค่อยๆเก็บไปทีละนิดครับ สนุกดี...

5. peppep

peppep New Member Member

67
    0
    0
    ไม่มีอะไรจุกจิกคับ มีแต่ตามอายุคับจะไล่ๆไปแล้วกันนะคับ

ไฟหน้า ไฟหรี่ จะหมองๆคับ

หลังคาชอบผุ ก็ผุทั้งคันแหละถ้ารักษาไม่ดี แต่หลังคามักจะไปก่อน

สายไฟต่างๆปลั๊กต่างๆ เริ่มเสื่อม อาจจะมีหลวมๆหลุดกันบ้าง

เครื่องหลวมๆ อัตราเร่งไม่ดี กินน้ำมัน อันนี้แล้วแต่บุญเก่าจากเจ้าของเก่าอ่ะคับ รักษาดีก็ดีไป

ท่อน้ำที่เครื่องคับ โดนร้อนๆมานานอาจจะเสื่อมกรอบ แตกได้คับ

airflow ได้ชาร์ต สตาร์ต O2 sensor คอมแอร์ เสื่อมตามอายุ

ช่วงล่าง บูช ลูกหมาก คับ มีหลวมกันมั่ง โช้คเสื่อม บางรายจะลูกปืนล้อด้วย

ภายในบวมๆ เพราะโดนแดดมาเยอะเยิ้มละลาย

ตู้แอร์ รั่ว มอเตอร์คุมประตูลม ไม่ทำงาน

ไฟท้ายน้ำเข้าเสียไปเรยได้เปลี่ยนอีก

ก็เป็นตามอายุแหละคับ ถ้ารักษา service ตามระยะเวลา ก็แจ่มแหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้