ต้องการข้อมูลช่วงล่างทั้งระบบของ B14 ท้ายยาว Auto

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ZeRbeLuZ, 4 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZeRbeLuZ

ZeRbeLuZ New Member Member

50
    0
    0
    อยากได้ข้อมูลช่วงล่างทั้งระบบของ B14 ท้ายยาว Auto ทั้งข้างหน้าและข้างหลัง กำลังจะบูรณะช่วงล่างใหม่ทั้งหมดคับ

มีอุปกรณ์และอะไหล่ที่เปลี่ยนได้ทั้งหมดกี่ชิ้น มีอะไรบ้าง เช่นพวกบูชลูกยาง ลูกหมาก ฯลฯ

อยากได้ข้อมูลอย่างละเอียดทุกชิ้นเป็นข้อๆไป ถ้าได้เข้าอู่และยกรถขึ้น จะได้ไล่ไปทีละตัวเป็นข้อๆคับ

รบกวนเขียนยี่ห้อของอะไหล่แต่ล่ะชิ้นด้วยก็ดีคับ เช่น ของแท้ Nissan , 555 , Seiken

รบกวนทุกท่านด้วยนะคับ อยากจะขับแบบแน่นๆ หนึบๆบ้าง ผมใส่โช๊คเดิมๆทั้ง 4 ต้น ล้อ 15" ยาง 195/55/15 คับ

ป.ล. ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำด้วยนะคับ ผมคิดว่าน่าจะมีประโยชน์ต่อหลายๆคนอยู่เหมือนกัน

2. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    ผมก็อยากทราบข้อมูลนี้เช่นกันครับ เพราะอยากจะทำช่วงล่างเหมือนกันครับ ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆ ครับ

3. ข้างหน้า
    บูชปีกนก ตัวเล็ก-ใหญ่ บูชรัดกันโคลง บูชปลายกันโคลง บูชรัดแร็ค
    ลูกหมากปีกนก ลูกหมากแร็คตัวนอก-ใน ลูกหมากกันโคลง
    เบ้าโช้ค, ลูกปืน
    หัวเพลา ลูกปืนล้อ ยางกันฝุ่นตัวนอก-ใน กันฝุ่นแร็ค

ข้างหลัง
    บูชคานหลัง ตัวใหญ่-เล็ก
    ลูกปืนล้อหลัง

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
  5. ZeRbeLuZ

ZeRbeLuZ New Member Member

50
    0
    0
    ตามที่ท่าน บุคคลทั่วไป ได้ตอบไว้ทั้งหมดนั้น ครบทั้งระบบเลยใช่ไหมคับ ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้