รบกวนช่วยฟันธงเรื่องสปริงโหลด Tanabe DF210 กับ Tien หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย Bubble, 14 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bubble

Bubble New Member Member

106
    0
    0
    เริ่มสับสนกับข้อมูลครับ เห็นว่าอดีต Tanabe DF210 จะเตี้ยที่สุดตามสเป็ค แต่พอใส่จริงแล้ว เห็นบางท่านบอกว่า Tien เตี้ยกว่า บ้างก็บอกสูงกว่าหน่อย
    พอดีจะไปซื้อ Tien ก็เลยอยากทราบข้อมูลครับ (สั่งไว้แล้วด้วย แต่ที่ร้านเขามี Tanabe ก็เลยอาจจะเปลี่ยน)
    เพราะประเด็นหลักอยากได้ตัวเตี้ยสุด

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ผมว่าถ้าพี่ไม่ชอบนิ่มตัด tein เหอะคับ

ผมว่ามันใกล้เคียงกะสปริงเดิมติดรถเลย นิ่มมากๆ เตี้ยละนิ่ม มันดูไม่สมกัน

3. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    ตามไปคับ

4. JAZZ ขาวจั้ว

JAZZ ขาวจั้ว New Member Member

79
    1
    0
    ฟันธงTEIN ครับ กะลังดีครับ

5. JAZZ ขาวจั้ว

JAZZ ขาวจั้ว New Member Member

79
    1
    0
    ฟันธงTEIN ครับ กะลังดีครับ

6. Bubble

Bubble New Member Member

106
    0
    0
    ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ Tein เดิมทีตัดสปริงด้านหน้าเอาลงมา 3.5 นิ้ว ด้านหลังเป่าไฟลงมา 2 นิ้ว แต่แบบว่าไส้แทบไหล ความรู้สึกตอนที่ออกรถใหม่ๆ จำไม่ได้แล้วเป็นไง
    ใส่ Tein มาเตี้ยเท่าเดิมเลยหน้าหลัง งงเหมือนกันว่าทำไมเสป็คบอกว่าลง 2 นิ้ว (ด้านหลัง 2 นิ้วจริง) แต่ด้านหน้าผมเลื่อนเบ้าสปริงมาด้วยแต่ลงได้ไม่มากประมาณ 5 มิลเอง ความรู้สึกดีกว่าเดิมมาก แต่ความเตี้ยได้เท่าเดิม รู้สึกว่าไม่เสียดายตังค์ดีกับสิ่งที่ได้มา
    ถ้าจะเปลี่ยนโช้คอย่างเดียว ที่ไม่ใช่สตรัท สักชุดควรเล่นตัวไหนดีครับ แบบหนึบๆ แล้วราคาเท่าไหร่ (ตอนนี้เห็นมี Showa ขาย)

7. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    kayaba exel-g 12000-13000 thb

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้