[Help] ช้วยหน่อยครับ B11 เรื่องล้อหน้า

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NesTairPorT, 21 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NesTairPorT

NesTairPorT New Member Member

15
    0
    0
    เวลาวิ่งที่80 ขึ้นไป แล้ว มันมีอาการสั่น ที่ล้อหน้า จนแบบ ว่า พวงมาลัยนี้ สั่นตามมแบบ หนักมาก มีวิธี แก้ยัง ไง บ้างครับ ส่วนล้อหน้า ผมใส่ ล้อ ขนาด 13 กว้าง8
    แล้ว B11 นี้ สามารถใส่ปลอก กันสั่น ได้ หรือ ป่าว ครับ

ขอบคุณ ครับ :)

2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ปลอกกันสั่นใส่ได้ครับ ผมก็ใส่อยู่
    ปล. ลองตั้งศูนย์ถ่วงล้อดูบ้างยังครับ
    รอฟัง พี่ๆ น้าๆ ท่านอื่นดูนะครับ

- - - Updated - - -

ปลอกกันสั่นใส่ได้ครับ ผมก็ใส่อยู่
    ปล. ลองตั้งศูนย์ถ่วงล้อดูบ้างยังครับ
    รอฟัง พี่ๆ น้าๆ ท่านอื่นดูนะครับ

3. NesTairPorT

15
    0
    0
    ขอบคุณ ครับ
    งั้นผมลองไปใส่ กันสั่นดูก่อนว่าจะสั่นเบาลงหรือป่าว :)

4. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ถ่วงล้อคู่หน้าใหม่ครับ

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ใส่ปลอกกันสั่น
    ถ่วงล้อใหม่
    ถ้ายังไม่หาย ลองไปถ่วงล้อแบบจี้ประชิด

ลองดูครับ

ใส่ปลอกกันสั่น
    ถ่วงล้อใหม่
    ถ้ายังไม่หาย ลองไปถ่วงล้อแบบจี้ประชิด

ลองดูครับ

6. NesTairPorT

15
    0
    0
    ขอบคุณครับ

7. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    อย่าลืมดู ไม้ตีกรอง ของแร๊คพวงมาลัยด้วยนะคับ

8. NesTairPorT

15
    0
    0
    ขอบคุณ ครับ

ขอบคุณ ครับ

9. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    ถ้ายังไม่หายนะคับ ไปเจียรจานเบรคหน้าแบบประชิดล้อ( ไม่ต้องถอดดุมออกมาเจียร ) ล้อละประมาณ 400-500 บาท แล้วแต่ร้านคับ หายแน่นอน ผมเคยเจอ

10. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0

ถ้ายังไม่หายนะคับ ไปเจียรจานเบรคหน้าแบบประชิดล้อ( ไม่ต้องถอดดุมออกมาเจียร ) ล้อละประมาณ 400-500 บาท แล้วแต่ร้านคับ หายแน่นอน ผมเคยเจอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้