จากที่มีเสียงแปลก ๆ เลยไปอู่ช่างเน๊ะ ซอยวัดศรีประวัติ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Numchoke Kunmunwong, 25 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    จากที่มีเสียงแปลก ๆ เลยไปอู่ช่างเน๊ะ ซอยวัดศรีประวัติ ให้ช่างฟังเสียงดูบอกดังแบบนี้ยังไม่น่าห่วง แต่ลูกปืนมูเล่ คอมแอร์มันแตก เลยเปลี่ยน ตรวจพบน้ำมันเครื่องซึมเข้าหัวเทียนเลยถอดฝามาดู ยางฝาวาล์วมันทรุด สั่งของก็ไม่มี เลยทากาวประเก็นแก้ขัดไปก่อน พอประกอบทุกสิ่งอย่างกลับเข้าที่ สตาทไม่ติดอีก คราวนี้ยาวเลยเช็คนู่น เช็คนี่ ก็ไม่มีอะไรเสีย งง กันหมด ทั้งผม ทั้งช่าง ตอนนี้เลยนอนอู่อยู่ไม่รู้เสร็จยามใด T^T

1. แก้ไขข้อมูล ซีลเบ้าหัวเทียน ที่มันทรุด ไม่ใช่ยางฝาวาว์ล ครับ

2. แหนะผมบอกแล้วก็ไม่เชื่อ

3. David Pluskota

David Pluskota Guest

0
    0
    0
  4. ผมเจ็บมาน้อย ผ่านมาน้อย

5. เสร็จ ยังๆ

6. Sr20 สายหั้วเทียนกี่เส้นครับ

7. อาการ มัน เป็นยังไง ไฟมาไหม น้ำมันมาไหม

8. ไฟมา น้ำมันมา แก๊สก็มา มาหมดครับ

9. อ้าว แต่ไม่ติด ไปไม่ถูกเลยผม

10. ช่างก็ไปไม่ถูกเหมือนกันครับ T^T

11. ไฟออกหัวเทียน แถมน้ำมันก็จ่าย มันต้องติดสิ งง

12. ใส่สายหัวเทียนผิดเปล่า

13. เดี๋ยวพรุ่งนี้โทไปเชคอีกที เดี๋ยวมาแจ้งอาการครับ

14. ผมว่าต้องหันไปหาเครื่อง ca18 ns แบบผมแล้วละไม่ค่อยงอแง อิอิ หาคนใช้เป็นเพื่อน

15. Napat Tum

Napat Tum Guest

0
    0
    0
    ของผม ca 20 เดิมสุด เเก็ส อร่อยมาก

16. ใช่ๆๆๆไม่ดือเลย บรึนๆๆๆๆ

17. ผมกำลังจะทำเครื่องในตำนานอยู่คับ ฟริวๆๆ

18. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  19. อิอิ รายงานผลด้วย

20. รื้ออะไรมาบ้าง มาร์คแคมผิดรึป่าว สายหัวเทียนใส่สลับรึป่าว หาจานจ่ายตัวใหม่มาลองดู

21. ไม่ได้รื้ออะไรมากแต่ถอดฝาเครื่องแล้วก็ใส่กลับไป ช่างบอกตอนนี้กำลังหาคอยตัวใหม่ไปลอง ครับ

ผมว่าลองทำแบบที่พี่น้อยบอกก่อนดีกว่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้