[Help] ไฟสูง U12 ไม่ติด

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย sfreedom, 17 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sfreedom

sfreedom New Member Member

7
    0
    0
    สอบถามพี่ๆหน่อยรับ ไฟสูง u12 ไม่ติด เปิดหลอด ไฟดูแล้วไส้ไม่ขาด ลองหา Fuse ไม่เจอ (ตรงใต้คอลโซล)ไม่เจอ fuse ก็ไม่ขาดสักตัว หรือ มีรีเลย์ หรือ Fuse ซ่อนอยู่ตรงไหนหรือ เปล่าครับ ตอนนี้ต้อปไฟสูงไม่เลย เลยไม่รู้ต้องเช็คตรงไหนครับ ขอบคุณมากครับบ

2. boymbk

boymbk New Member Member

17
    0
    0
    กล่องฟิวส์ไฟสูงอยู่ด้านหน้าครับ หันหน้าเข้าหาตัวรถกล่องอยู่ด้านขวามือ H Lamp

3. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ลองเปลี่ยนหลอดดูด้วยครับ บางทีมันก็ไม่เห็นว่าขาดหรือไม่

- - - Updated - - -

ลองเปลี่ยนหลอดดูด้วยครับ บางทีมันก็ไม่เห็นว่าขาดหรือไม่

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :):):):):)

5. sfreedom

sfreedom New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณครับเดึ่ยวลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้