อาจารย์ครับรบกวนถามปัญหาชุดแต่ง ใส้ในเครื่องครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย นาฬิกา, 20 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนถามหน่อยนะครับว่า
    มีใครเคยสอบถามราคาชุดแต่ง bomex แบบครบชุด ทั้งกันชนหน้า เสิร์ตข้าง เสกิร์ตหลัง และ หางหลัง ที่ร้านกรานต์บ้างครับว่าทั้งหมดเท่าไร(ไม่รวมทำสีนะครับ)

แล้วอีกอย่างคือ เครื่อง 3s-ge ธรรมดาๆที่อยู่ใน mr2 นี่สามารถยกลูกก้านข้อ 3s-gte nonair มาใส่ได้หรือไม่ครับถ้าไม่ได้ต้องมีรายการแก้ไขอะไรบ้างครับ หรือ ถ้าไม่ได้จริงๆ มีลูกรถอะไรแนะนำบ้างครับ เช่น 2Jz-gte หรือ อื่นๆครับพอดีผมจะเซตเทอร์โบหน่ะครับ วางเครื่องใหม่ แสนกว่า ผมว่าผมไม่ไหวหน่ะครับอยากทำแค่พอขับสนุกใช้งบ สามหมื่น น่าจะอยู่ครับ ตอนนี้เตรียมของไว้ครบแล้ว เหลือแต่ปัญหาใส้ในนี่แหละครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

1. milky

milky New Member VIP

37
    1
    0
    ราคาชุดแต่งbormex รอบคันไม่รวมทำสี น่าจะอยู่ที่ประมาณ 12000 (ตอบโดยรวมๆ แล้วแต่ร้าน)
    ส่วนเรื่องเครื่องนั้นไม่ทราบคับเพิ่งได้รถมาเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้