สอบถามเรื่องเสียงดังด้านหน้าเวลาเลี้ยว

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 11 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามนิดนะครับ เวลาขับเร็วแล้วเลี้ยวโค้งตามถนน(ไม่ได้แคบมาก โค้งนิดหน่อย) เฉพาะโค้งขวา มันจะมีเสียงตึกๆๆ ไม่ได้ดังแต๊กๆ เหมือนเพลานะครับ แต่เลี้ยวซ้ายไม่เป็นไร เวลากลับรถ ถ้าเร่งก็จะดัง แต่ถ้าขับช้าไม่ดัง เวลาที่ดังมันรู้สึกแปลกๆบอกไม่ถูก แต่รู้ว่าต้องมีอะไรผิดปกติ เคยให้ช่างดู เค้าบอกว่าหาไม่เจอ ก็เปลี่ยนอะไหล่ไปบ้าง ลูกยางกันโคลง บูชปีกนก แต่ก็ไม่หาย ผมควรทำไงดีครับ

1. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    ตอบแบบนึกไม่ค่อยออกเหมือนกัน

ลองดูยางแท่นเครื่อง ตัวที่อยู่ใกล้ๆกระปุกพักน้ำหน่อยแล้วกันครับ เผื่อมันจะขาด เร่งเร็วๆแล้วมีเสียง

2. มันจะเป็นจะเฉพาะตอนโค้งอะครับ ขับเร็วทางตรงไม่เป็นไร ความรู้สึกที่ว่าเนี่ย มันประมาณเหมือนมีอะไรไม่แน่น พอเข้าโค้งมันก็จะดังครับ แต่อู่ลองเช็คแล้วเค้าบอกว่าแน่นดี

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
  4. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    หัวเพลาหรือเปล่าค้าบบบ

- - - Updated - - -

หัวเพลาหรือเปล่าค้าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้