[Help] เรื่องระบบไฟของb14 ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 9 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมมีปัญหาดังนี้ครับ คือไฟหรี่ของผมมันไม่ยอมดับครับ แม้ว่าเราจะดับเครื่องแล้วก็ตาม มันจะดับก็ต่อเมื่อเราถอด ฟิวส์ที่คุมไฟหรี่ออกนะครับ
    เพื่อนๆใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างครับ รถผม b14 ปี 2000 หรือใครพอจะรู้จักอู่ดีๆแถว บางบ่อ บางนาบ้างครับ
    ขอบคุณครับ

1. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    สวิตท์ค้างป่าวคับ

2. ตรงก้านมันแกะยังไงครับผมลองงัดๆดูแล้วมันไม่ออก

3. ขอถามต่ออีกนิดครับ ไอ้เจ้าฟิวส์ ที่ควรจะเป็น 10a. เนี่ยช่างเค้าดันใส่ให้ตั้ง 25a. ไม่ทราบว่ามันมีผลอะไรมากไหมครับ

4. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    มันชอตป่าว พอชอตบ่อยๆ ช่างเลยเปลี่ยน25a บอกตรงๆ อันตราย หาทางแก้ครับร้านไดนาโมทั่วไปก็ทำได้

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เออ มีส่วนนะครับ คืองี้ ถ้ามันปกติ จะใส่แค่ 10 แอมป์ ก็ไม่น่าจะมีปัญหา แต่นี่ใส่แล้วก็ขาดบ่อยๆ อาจจะช็อตครับ ช่างเลยใส่ให้ 25 แอมป์ เพื่อให้ทนต่อการช็อค แต่ไม่ใช่ว่าดีนะครับ
    ผมว่ารีบไปเช็คดีกว่าครับว่าเป็นไรมากป่าวอะครับ

- - - Updated - - -

เออ มีส่วนนะครับ คืองี้ ถ้ามันปกติ จะใส่แค่ 10 แอมป์ ก็ไม่น่าจะมีปัญหา แต่นี่ใส่แล้วก็ขาดบ่อยๆ อาจจะช็อตครับ ช่างเลยใส่ให้ 25 แอมป์ เพื่อให้ทนต่อการช็อค แต่ไม่ใช่ว่าดีนะครับ
    ผมว่ารีบไปเช็คดีกว่าครับว่าเป็นไรมากป่าวอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้