ท่อเดิม B11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Unregistered, 6 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    ขอสอบถามพี่ ๆ หน่อยคับว่าปลายท่อเดิมของ B11 นี่เป็นใส้เยื้องหรือใส้ตรงคับเพราะไม่มั่นใจว่าท่อเดิมนี่เป็นแบบไหนถ้าเกิดเป็นแบบใส้เยื้องจะนำไปผ่าเป็นใส้ตรง เพราะผมอยากเพิ่มประสิทธิภาพของเครื่องเดิมในรูปแบบเดิม ๆ อ่ะคับ

2. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    เกียร์อะไรฮะ

Sent from my Nokia3310 using RacingWeb Mobile

3. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    ลืมบอกไปคับเกียร์ธรรมดานี่แหละ

4. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    ผมไม่ทราบว่าท่อเดิม B11 เป็นแบบไหน แต่ถ้าต้องการเปลี่ยนปลายเกียร์ธรรมดา สามารถเปลี่ยนเป็นใส้ตรงได้ครับผม

Sent from my Nokia3310 using RacingWeb Mobile

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ของเดิมเป็นไส้ย้อนเลยครับ กลม ๆ ท่อเล็ก ๆ นะ

อย่าผ่าเลยครับ ไม่น่าจะคุ้มกับค่าทำและประสิทธิภาพที่ได้
    ลองมองหาปลายสวย ๆ ไส้เยื้อง (ใบรี ๆ) หรือไส้ตรง (ใบกลม ๆ) ใส่ดูครับ สวยกว่า ดังกว่า วิ่งอาจจะไม่ต่างกันนะครับ
    เพราะท่อที่เดินมาจากเครื่องมันเท่าเดิม อาจจะรู้สึกได้แค่นิดหน่อยเท่านั้น

ลองศึกษาดูก่อนครับ เรื่องท่อมันไม่จบง่าย ๆ แน่เลย

- - - Updated - - -

ของเดิมเป็นไส้ย้อนเลยครับ กลม ๆ ท่อเล็ก ๆ นะ

อย่าผ่าเลยครับ ไม่น่าจะคุ้มกับค่าทำและประสิทธิภาพที่ได้
    ลองมองหาปลายสวย ๆ ไส้เยื้อง (ใบรี ๆ) หรือไส้ตรง (ใบกลม ๆ) ใส่ดูครับ สวยกว่า ดังกว่า วิ่งอาจจะไม่ต่างกันนะครับ
    เพราะท่อที่เดินมาจากเครื่องมันเท่าเดิม อาจจะรู้สึกได้แค่นิดหน่อยเท่านั้น

ลองศึกษาดูก่อนครับ เรื่องท่อมันไม่จบง่าย ๆ แน่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้