มีเงินอยู่ 2500.- กับของที่ต้องเลือกทำก่อน เป็นพี่ๆ จะทำอันไหนก่อนครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 2 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ตามหัวข้อเลยครับ มีเงินอยู่ 2500.- กับของที่ต้องเลือกทำ เป็นพี่ๆ จะทำอันไหนก่อนครับ ระหว่าง

1. ปะผุใต้ท้องรถ ขนาดแผลเท่ากำปั้น (ราคาตามงบพอดี ไปถามราคาร้านที่จะทำมา)
    2. ทำแอร์ใหม่ ล้าง อัดน้ำมันคอม vac.น้ำยา ข้อนนี้ไม่มีไรมากครับ แอร์ตอนกลางวันสู้แดดไม่ค่อยไหว แต่ตอนเย็นเป็นต้นไปนี่เปิดแค่เบอร์ 1 ความเย็นตรงกลาง เย็นไปถึงรังไข่กันเลยทีเดียว
    3. หาเกจจ์ oil press หรือ oil temp มาใส่สักตัว ข้อนี้ปัจจัยที่ต้องพิจรณาคือ รถบ้านวิ่งในเมืองกลับบ้าน 60-80 อาทิตย์นึงวิ่งสัก100 ออกต่างจังหวัดเดือนละครั้ง วิ่ง80-120 ไปกลับประมาณ 300 โล
    เป็นพี่ๆจะเลือกทำอันไหนก่อนครับ ขอบคุณครับ :)

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ข้อ1ครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

3. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ข้อ1 ไม่คิดมากเลย^^

- - - Updated - - -

ข้อ1 ไม่คิดมากเลย^^

4. samwhaha

samwhaha New Member Member

281
    8
    0
    ข้อ 1 เลยคับ

ข้อ 1 เลยคับ

5. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ข้อ 1 ถือว่าจำเป็นสำหรับ B11 มาครับแต่ถ้ามองเเล้วช่วงนี้หน้าร้อนไม่ค่อยโดนน้ำเท่าไร สนิมอาจไม่ราม
    ส่วนข้อ 2 นี้ เอาเเอร์เย็น+ฟิล์ม อีกสักชุดครับ

ปล. สรุป ไม่ ข้อ1 ก็ ข้อ2 ละครับ

ข้อ 1 ถือว่าจำเป็นสำหรับ B11 มาครับแต่ถ้ามองเเล้วช่วงนี้หน้าร้อนไม่ค่อยโดนน้ำเท่าไร สนิมอาจไม่ราม
    ส่วนข้อ 2 นี้ เอาเเอร์เย็น+ฟิล์ม อีกสักชุดครับ

ปล. สรุป ไม่ ข้อ1 ก็ ข้อ2 ละครับ

6. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ข้อ 2 ลองหาน้ำยาล้างคอยล์ร้อนแอร์บ้าน (ผมใช้น้ำยาเป็ดล้างห้องน้ำ) ล้างคอยล์ร้อนแอร์หน้ารถดูครับ อาจจะระบายความร้อนน้ำยาแอร์ไม่ดีพอก็เลยแอร์ไม่เย็นตอนกลางวัน (โดนทราย + น้ำมันตามถนน ไปเคลือบ+อุดอยู่ทำให้ระบายความร้อนไม่ดี) แต่เอาน้ำยาราดใส่แล้วทิ้งไว้ซัก 30 - 60 วินาทีก็พอมังครับ เดี๋ยวน้ำยากัดแผงแอร์ทะลุ แล้วฉีดน้ำเปล่าล้างเยอะๆ (ผมล้างวิธีนี้ช่วงมีนานี่แหละ สู้ร้อนเดือนเมษายน ก็พอได้นะ) แล้วค่อยดูขอบยางประตู + ฟิล์มครับ

7. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ข้อ2คับ อากาศบ้านเรามันร้อน ส่วนข้อ1ช่วงนี้ยังไม่เจอฝนสนิมน่าจะไม่ลาม รึไม่ก็ไปซื้อยาหยุดสนิมมาทาไว้ก่อนก็ได้คับ

ข้อ2คับ อากาศบ้านเรามันร้อน ส่วนข้อ1ช่วงนี้ยังไม่เจอฝนสนิมน่าจะไม่ลาม รึไม่ก็ไปซื้อยาหยุดสนิมมาทาไว้ก่อนก็ได้คับ

8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ข้อหนึ่งคับ

ข้อหนึ่งคับ

9. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    เสริมนิดครับ เรื่องเอา เป็ด ล้างแผงแอร์
    ถ้ายังเป็นแผงเดิมระวังเจอตามดเหมือนผมนะครับ เพราะแผงเรามันอายุเยอะเเล้วครับ
    มีพวกฝุ่นหรือดินทรายอุดตามด พอเอา เป็ด ล้างตามด้วยน้ำสะอาด น้ำไหลออกมาเป็นสีเหลืองเลยครับ
    น้ำยาแอร์ไหลออกหมดเลยครับ งานเข้าเลยครับ

10. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ทำข้อ 1 ก่อนคับ

ทำข้อ 1 ก่อนคับ

11. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    เห็นด้วยครับ คงต้องพิจารณาจากจุดนี้ด้วย

เห็นด้วยครับ คงต้องพิจารณาจากจุดนี้ด้วย

12. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ข้อ 1 แล้วตามด้วยข้อ 2 เลยครับ

ข้อ 1 แล้วตามด้วยข้อ 2 เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้