ขอคำแนะนำหน่อยครับสำหรับB11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Gent_B11, 21 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Gent_B11

Gent_B11 New Member Member

1
    0
    0
    พอดีผมอยากจะขุนเจ้าB11หน่อยนะครับ เอาไว้เล่นDragแล้วไว้ใช้ประจำวันน่ะครับ เดี๋ยวผมจะแยกให้เป็นข้อๆนะครับ
    1.อยากวางครื่องturboตัวไหนที่น่าจะเหมาะสุด เซอร์วิตง่าย
    2.อยากทำB11เป็นตัวขับหลังไม่ทราบว่าเฟืองท้ายตัวไหนบ้างที่เอาแปลงได้ลงพอดีหรือแปลงนิดหน่อยก็ได้ รับกำลังเครื่องSR20DETได้
    3.ทั้งข้อ1.และ2.พี่ๆมีความิดเห็นยังไงบ้างครับกับการดัดแปลง
    4.ผมลังเลใจระยะmagขอบ15"กับ16" หน้ากว้างล้อหน้ากว้าง8 ล้อหลังกว้าง9 ควรจะใส่ล้อoffsetเท่าไหร่และขนาดยางเท่าไหร่ ให้รับซุ้มล้อกับโปร่งเดิมได้พอดี
    ผมขอถามแค่นี้แหละครับ ขอขอบคุณล่วงหน้ากับคำตอบที่พี่ๆแนะนำกันมานะครับ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ข้อแรกกับข้อสอง เหมือนมันจะเป็นคำตอบในใจอยู่แล้วนะครับ จัด SR20DET ไปเลยก็ได้ครับ ทำช่วงล่างช่วยดี ๆ ด้วยละกัน
    แต่อยากเพิ่มทางเลือกด้วย 4E-FTE ของโตโยต้าอีกตัวด้วยนะครับ ข้ามค่ายแต่ Maintain ง่ายไม่ต่างกับ SR เลย

ข้อสาม ไม่เห็นด้วยกับข้อสองอย่างมากครับ ถ้าอยากได้ขับหลังแนะนำว่าหาพวกรถที่เป็นขับหลังเลยดีกว่าครับ

ข้อสี่ จากที่เคยลองใส่ขอบ 15 กว้าง 7 มา ถ้าขอบ 16 กว้าง 8 กับ 9 นี่ไม่น่าจะสามารถกับซุ้มเดิมแล้วนะครับ
    อย่างน้อย ๆ ก็คงต้องพับขอบหรือเจียร์ขอบด้านในออกครับ

- - - Updated - - -

ข้อแรกกับข้อสอง เหมือนมันจะเป็นคำตอบในใจอยู่แล้วนะครับ จัด SR20DET ไปเลยก็ได้ครับ ทำช่วงล่างช่วยดี ๆ ด้วยละกัน
    แต่อยากเพิ่มทางเลือกด้วย 4E-FTE ของโตโยต้าอีกตัวด้วยนะครับ ข้ามค่ายแต่ Maintain ง่ายไม่ต่างกับ SR เลย

ข้อสาม ไม่เห็นด้วยกับข้อสองอย่างมากครับ ถ้าอยากได้ขับหลังแนะนำว่าหาพวกรถที่เป็นขับหลังเลยดีกว่าครับ

ข้อสี่ จากที่เคยลองใส่ขอบ 15 กว้าง 7 มา ถ้าขอบ 16 กว้าง 8 กับ 9 นี่ไม่น่าจะสามารถกับซุ้มเดิมแล้วนะครับ
    อย่างน้อย ๆ ก็คงต้องพับขอบหรือเจียร์ขอบด้านในออกครับ

3. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
  4. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    Pao 4E11 มีเฟตป่าวคาบ เพื่อจะได้คุยกันเรื่อง B11 คาบผม

- - - Updated - - -

Pao 4E11 มีเฟตป่าวคาบ เพื่อจะได้คุยกันเรื่อง B11 คาบผม

5. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    มีครับ [email protected] เฟตไม่ได้เข้าทุกวันนะครับ
    หรือ [email protected] อันนี้ไม่มีเฟตใช่รับส่งเมล์ครับ
    เเต่ถ้าเป็น line น่าจะสะดวกกว่านะครับ 0865428046

xxart ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้