ขอวิธีการจูน คาร์บู B11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Unregistered, 20 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    สวัสดีคับพอดีผมชอบการทำรถเองตอนนี้ผมใช้ B11 ผมหาข้อมูลการจูนคาร์บูของ B11 คับว่าทำอย่างไร สกรูแต่ละตัวทำหน้าที่อะไร รบกวนพี่ ๆ ที่ใช้ B11 บอกวิธีผมทีนะคับเคยซ่อมแต่ มอเตอร์ไซค์คันนี้เป็นคันแรกเลยอยากลองศึกษาดู ขอบคุณคับ

2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ดันให้ละกันนะครับ

3. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    พอมีใครทราบไหมเอ่ย ชาว B11 มีพื้นฐานการจูนคล้ายมอเตอร์ไซค์ไหมคับ แต่เท่าที่ผมดูที่จูนมันเยอะกว่า ไม่ทราบจิง ๆ ช่วยหน่อยนะคับ ^^

4. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ต้องรอพี่โบตั๋นละงานนี้
    แต่ผมพอจำได้คราวๆว่า
    ต้องจูนน้ำมัน อาการ ตั้งตัวชดเชยรอบแอร์
    แต่จำไม่ได้ว่าต้องหมุนน็อตตัวไหนครับ ขอโทษจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้