กรุ้งกริ้ง เหมาะกับใช้ขับในชีวิตประจำวันไหมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย xxart, 13 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ว่าจะเปลี่ยนเกียร์ธรรมดา เนื่องจากออโตรับไม่ไหวแล้ว...ววว บูสปุ๊บลื่นปั๊บ

รบกวนแนะนำครัชหน่อย แบบไหน ยี่ห้อไรดี

ทำไมได้ยินหลายๆคนบอกว่า กรุ้งกริ้ง ใช้ขับทุกวันไม่ได้ :p

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    หนีซะแระ อิอิ...

3. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ผมใช้ขับทุกวันครับพี่

- - - Updated - - -

ผมใช้ขับทุกวันครับพี่

4. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    โม AUTO ดีกว่า

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมเคยใช้งานประจำวันครับ แต่พอมันจะต้องเปลี่ยนผมเปลี่ยนธรรมดาครับมันสบายกว่าเยอะ
    ตอนใส่ทองแดงจะปล่อยมันต้องเร่ง รถเลยออกตัวกระโดด เคยโดนมอไซต์แซวว่าให้ออกรถดี ๆ หน่อย (นึกว่าไปกวนตรีนเค้ามั้ง)

ใช้ได้ แต่เมื่อย น่าจะเป็นคำตอบนะครับ

ผมเคยใช้งานประจำวันครับ แต่พอมันจะต้องเปลี่ยนผมเปลี่ยนธรรมดาครับมันสบายกว่าเยอะ
    ตอนใส่ทองแดงจะปล่อยมันต้องเร่ง รถเลยออกตัวกระโดด เคยโดนมอไซต์แซวว่าให้ออกรถดี ๆ หน่อย (นึกว่าไปกวนตรีนเค้ามั้ง)

ใช้ได้ แต่เมื่อย น่าจะเป็นคำตอบนะครับ

6. xxart

3,202
    193
    0

ใช้ของอะไรอยู่แนะนำหน่อยจิ :)

7. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เมื่อก่อนผมก็เคยพึ่งพาบ้างนะคับ

แต่สัมยนี้ต้องเจ้านี่ครับ เวลาใกล้จะสิ้นเดือนนะคับ

เมื่อก่อนผมก็เคยพึ่งพาบ้างนะคับ

แต่สัมยนี้ต้องเจ้านี่ครับ เวลาใกล้จะสิ้นเดือนนะคับ

8. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    5555...

9. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    ไม่เหมือนผมครับ ผมชอบหมูสับ

10. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ผมรถบ้าน ต้องการความรวดเร็วฮะ
    View attachment 1767824

Sent from my iPhone using Tapatalk

11. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    คำตอบแน่นขนาดนี้ เวลานี้ด้วย หิวเลยครับ ^^

คำตอบแน่นขนาดนี้ เวลานี้ด้วย หิวเลยครับ ^^

12. xxart

3,202
    193
    0
    ไหนๆก็ออกทะเลเรื่องครัชไปแล้ว

หาอะไรกินแก้เซ็งดีกว่า....

13. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ขออภัย พณ ท่าน XXART ครับ เลี้ยวเข้าฝั่งได้เลยฮะ

ขออภัย พณ ท่าน XXART ครับ เลี้ยวเข้าฝั่งได้เลยฮะ

14. pOR...

836
    2
    0
    ผมห่วงเรื่องการใช้งานทุกวันมากกว่า ว่าจะเหยียบไหวรึป่าว ตอนรถติดๆ

ผมห่วงเรื่องการใช้งานทุกวันมากกว่า ว่าจะเหยียบไหวรึป่าว ตอนรถติดๆ

xxart ถูกใจสิ่งนี้
  15. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    ORC or OS or กรุ้งกริ้ง
    1 หรือ 2 แผ่น ดีครับ แต่ที่ต้องกรุ้งกริ้งก็เพราะมันจะได้จบ
    มีนายช่างแถวลาดกระบังเคยบอกวิธีที่ทำให้ B14 วางSRโบ พวกผ้าทองแดงทั้งหลาย
    เหยียบเบาเหมือนรถบ้านทั่วไป....

16. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เคยขับ GDB คลัท สามแผ่น เหยียบนิ่มมาก น่ิมกว่าตอนผมใช้ GA คลัทสายอีก
    แต่ไม่มีระยะให้เลียคลัทได้เลย เหยีบคือจาก ปล่อยก็จับเลย โดดออกตลอด ลำบากมากเวลารถติดกับถอยจอด
    คันนี้ ใส่ปั้มคลัทล่างและขาแตะของ ORC ตรงรุ่น

ที่เคยเห็นบ้านเราทำกันก็ โมปั้มล่างใหม่

เคยขับ GDB คลัท สามแผ่น เหยียบนิ่มมาก น่ิมกว่าตอนผมใช้ GA คลัทสายอีก
    แต่ไม่มีระยะให้เลียคลัทได้เลย เหยีบคือจาก ปล่อยก็จับเลย โดดออกตลอด ลำบากมากเวลารถติดกับถอยจอด
    คันนี้ ใส่ปั้มคลัทล่างและขาแตะของ ORC ตรงรุ่น

ที่เคยเห็นบ้านเราทำกันก็ โมปั้มล่างใหม่

17. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    ใช้งานในชีวิตประจำวันได้คับ แต่แรกๆอาจจะไม่ชิน รถติดอาจจะทรมาณถ้าขับชินแล้วก็จะสบายเอง คลัชจะแข็งมากออกกำลัง
    กล้ามขาไปในตัว อยากนิ่มก็คว้านลูกสูบปั้มล่างให้ใหญ่ขึ้น(จำไม่ได้แล้วว่าใส่ของอะไร)คว้านแล้วสบายเหมือนใส่คลัทร์เดิม
    มีเพื่อนกรุงกิ้งแล้ว อิอิผมใช่ของ ORC มา 2ชุดดละ

ใช้งานในชีวิตประจำวันได้คับ แต่แรกๆอาจจะไม่ชิน รถติดอาจจะทรมาณถ้าขับชินแล้วก็จะสบายเอง คลัชจะแข็งมากออกกำลัง
    กล้ามขาไปในตัว อยากนิ่มก็คว้านลูกสูบปั้มล่างให้ใหญ่ขึ้น(จำไม่ได้แล้วว่าใส่ของอะไร)คว้านแล้วสบายเหมือนใส่คลัทร์เดิม
    มีเพื่อนกรุงกิ้งแล้ว อิอิผมใช่ของ ORC มา 2ชุดดละ

18. kamy

kamy New Member Member

9
    1
    0
    ของผใเปน คลัช ไทยทไ อ่ะคับ 2 แผ่น ที่ลองขับมาไม่มีลื่นนะคับ แรงเหยียบก็ ใช้ไม่ต่างกับตอน GA15 เลยคับ

19. ouisr

ouisr New Member Member

10
    0
    0
    รบกวนหน่อยคับแล้วโมปั๊มล่างยังงัยคับผมใส่เกียรใหญ่ อยู่ปั๊มล่างชอบรั่วอ่ะคับ ทำงัยดี

20. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0

ครัชไทยสองแผ่นเปนยังไงครับพี่

ครัชไทยสองแผ่นเปนยังไงครับพี่

21. kamy

kamy New Member Member

9
    1
    0
    เปนคฃัชที่ช่างเอาไปทำมาให้อะคับ ลายละเอียดผมก็ไม่เป๊ะ เท่าไหร่นะคับ แต่เท่าที่ใช้ๆก็โอเคนะคับ

เปนคฃัชที่ช่างเอาไปทำมาให้อะคับ ลายละเอียดผมก็ไม่เป๊ะ เท่าไหร่นะคับ แต่เท่าที่ใช้ๆก็โอเคนะคับ

22. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ลืมแจ้งไป
    ใส่คลัชซิ่งเวลาออกตัวรถจะกระชาก มีผลกับพวกแท่นเครื่องด้วยนะครับ
    เคยเห็น Honda ที่ทำเต็ม ๆ เค้าจะมีเหมือนกันสะบัดรถมอไซต์ติดช่วยลดแรงกระชาก
    ถ้าจะใส่ลองหามาติดดูครับ ช่วยยืดอายุพวกแท่นได้

ลืมแจ้งไป
    ใส่คลัชซิ่งเวลาออกตัวรถจะกระชาก มีผลกับพวกแท่นเครื่องด้วยนะครับ
    เคยเห็น Honda ที่ทำเต็ม ๆ เค้าจะมีเหมือนกันสะบัดรถมอไซต์ติดช่วยลดแรงกระชาก
    ถ้าจะใส่ลองหามาติดดูครับ ช่วยยืดอายุพวกแท่นได้

23. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    แสดงว่าเลิกกิจกรรมในรถแล้วสิพี่ :eek:

24. abadahey

2,753
    16
    38
    สงสัย ยาขาด ช่วง

สงสัย ยาขาด ช่วง

25. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เค้าเรียกว่าดื้อยา

26. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่า ของขาด แน่นอน

27. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    ผมชอบออกตัว เรียบ ๆ ไม่สั่น
    nismo super coppermix

แหล่ม :D

28. pOR...

836
    2
    0
    ครัชไรครับพี่ วิ่งป่าววววว
    ปล. มีไรโทรมาคุยได้นะพี่

ครัชไรครับพี่ วิ่งป่าววววว
    ปล. มีไรโทรมาคุยได้นะพี่

29. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    OS หรือ ORC จริงๆแล้ว มันไม่ดังกรุ้งกริ้งนะครับถ้ามันสภาพดีๆหรือใหม่ๆ มันจะดัง วิ้ง วิ้ง เบาๆครับ

แต่ถ้าผ้าครัชเหลือน้อย หรือสภาพใกล้กลับบ้าน เสียงกรุ้งกริ้งถึงมา ดังมา ดังมา

OS หรือ ORC จริงๆแล้ว มันไม่ดังกรุ้งกริ้งนะครับถ้ามันสภาพดีๆหรือใหม่ๆ มันจะดัง วิ้ง วิ้ง เบาๆครับ

แต่ถ้าผ้าครัชเหลือน้อย หรือสภาพใกล้กลับบ้าน เสียงกรุ้งกริ้งถึงมา ดังมา ดังมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้