สอมถามเรื่องน้ำรั่วภายในรถครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ปวดหัว, 18 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คือ ว่าผมเคยเอารถไปทำสี+ลงเครื่องครับ เปลี่ยนเป็นกระจกนอกด้วยครับ
    ตอนแรกก็ดีครับ ไม่มีอะไร แต่พอขับรถลุยฝนหนักๆ แล้วน้ำหยัดลงเท้าตรงที่เหยียบเบรคครับ
    หรือจอดนิ่งๆ น้ำหยด สาเหตุเกิดจากอะไรครับ ผมก้มไปดูแล้วก็แห้งครับ
    พี่ๆพอทราบไหมครับเกิดจากอะไร

1. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    น้ำแอร์มังครับ

2. หยดเยอะเลยอ่าครับพี่ บางทีไหลเลยละครับ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ท่อน้ำทิ้งแอร์จะอยู่ตรงเท้าคนนั่งครับ
    ส่วนเรื่องน้ำเข้า ต้องให้อู่สีเช็คน้ำดูว่ามันเข้าตรงไหน
    ผมว่ามันน่าจะเข้าตรงขอกระจกหน้า เค้าอาจจะยาขอบกระจกให้ไม่ดี

4. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    น้ำที่เข้ามันเย็นรึเปล่าครับ จะได้ตัดเรื่องน้ำแอร์ทิ้งไป เอารายละเอียดมาหน่อย

5. น้ำก็ไม่ถึงกะเย็นอะไรมากนะครับ พี่
    จอดอยู่เฉยๆ เจอฝนมากๆ ก็หยดเยอะเลยล่ะครับ แบบนี้ยางขอบกระจกเปล่าครับ
    ต้องแก้อย่างไรครับ

6. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    น่ายะเป็น ตอนวางกระจกหน้าอ่ะครับ เค้า ติดตั้งมาไม่ดี ลองเช็ค ตาม ยางขอบกระจกที่ประตูอีกที่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้