B11 อยากซ่าครับขอข้อมูลด้วยน่ะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย eakbaby, 28 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eakbaby

eakbaby New Member Member

11
    0
    0
    เป็นตัวสามประตูน่ะครับตอนนี้อยากถามว่า
    1.อยากเปลี่ยนเครื่องแนะนำเป็นตัวไหนดีคับไม่ได้เน้นแรงเน้นขับขี่สบายครับผม
    2.อยากใส่แมค Retro ครับไม่ทราบราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ
    3.อยากได้ขอบยางรอบคันที่ไหนพอหาซื้อได้ครับผม
    4.พวงมาลัยเดิมราคาเท่าไหร่หรอครับผม
    5.ที่ปัดนำฝนต้องเปิดแรงสุดถึงจาหมุนครับต้องแก้ยังงัยครับแล้วงบเท่าไหร่

ยังงัยรบกวนเพื่อนพี่ๆน้องด้วยน่ะครับพอดีพึ่งเล่นรถคันนี้(มรดกเก่าคุณพ่อ)ก็ขับจิงๆจังมาได้ซํกพักแล้วครับรู้สึกรักและชอบเค้ามากครับเลยอยากทำให้เค้าสมบูรณ์ หล่อๆหน่อยรบกวนเพื่อนทุกคนน่ะครับหรือมีอะไรชี้แนะบอกมาได้เลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ธันวาคม 2012
  2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ผมตอบเท่าที่ตอบได้นะครับ
    1. ถ้าไม่เน้นเเรง GA15 GA16 ก็ได้ครับเป็นเครื่องยนต์ตระกูล นิสสัน ครับ สามารถติดเเก็สได้ครับ
    2. งั้นนี้ไม่ทราบครับ ต้องถามพี่เป็ก
    3. น่าจะ วรจักร นะครับ
    4. ผ่านครับ
    5. มอเตอร์ที่ปัดยังหมุนใช่ไหมครับ ถ้าอย่างงั้นลองเช็ค
    หน้าคอลแท็คที่คอพวงมาลัยดูครับ

- - - Updated - - -

ผมตอบเท่าที่ตอบได้นะครับ
    1. ถ้าไม่เน้นเเรง GA15 GA16 ก็ได้ครับเป็นเครื่องยนต์ตระกูล นิสสัน ครับ สามารถติดเเก็สได้ครับ
    2. งั้นนี้ไม่ทราบครับ ต้องถามพี่เป็ก
    3. น่าจะ วรจักร นะครับ
    4. ผ่านครับ
    5. มอเตอร์ที่ปัดยังหมุนใช่ไหมครับ ถ้าอย่างงั้นลองเช็ค
    หน้าคอลแท็คที่คอพวงมาลัยดูครับ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตอบเพิ่มข้อ 2 3 4 ให้นินุงละกันครับ

ล้อถ้าขอบ 15 ของใหม่แบบที่นิยมกัน สี่วงประมาณ 15000 คนนำเข้าน่าจะอยู่พัทยานะครับ แต่ถ้าขอบ 13 กว้าง ๆ ลึก ๆ จะแรงหน่อย อยู่ที่ยี่ห้อและรุ่นด้วย
    ยางขอบนี่คือคิ้วรอบคันสีดำรอบคันหรือเปล่า ถ้าใช่ไม่มีเบิกใหม่แล้วนะครับ อาจจะต้องหาตามร้านทำสีเผื่อจะเคยสั่งกันไว้ ส่วนถ้าเป็นยางขอบประตู ขอบกระจกเข้าร้านอะไหล่ใหญ่ ๆ ได้เลย
    พวกมาลัยไม่มีเบิกแล้วเหมือนกัน แต่เจ้าเป๊กลงขายอยู่น่าจะพันนึงมั้งครับ ลองหาในกระทู้ขายของดูนะ

4. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    ยางขอบประตูวรจักรยังมีอยู่คับ

ยางขอบประตูวรจักรยังมีอยู่คับ

5. amikoice

amikoice New Member Member

9
    0
    0
    ยังมีอยู่ครับราคาโทรถามร้านได้เลยเอาเบอร์ไปครับ 02-2225373 ราคาน่าจะ350-500 ถ้าจำไม่ผิดประมาณนี้อ่ะครับร้านอยู่ตรงเเยกวรจักรเเถวๆ ธ.กรุงศรี อ่ะครับ

6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ข้างบน
    B11 ขาวๆ สวยๆ เเท้ๆ ครับ

7. amikoice

amikoice New Member Member

9
    0
    0
    ขอบคุณครับ

8. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    มีมาเพิ่มอีกคันแล้ว:D

9. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    แอบมาดูรถแรง^^

10. Jobji

Jobji New Member Member

21
    0
    0
    มีเพื่อนขับ3ประตูละ:)

มีเพื่อนขับ3ประตูละ:)

11. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เอารูปมาให้ชมบ้างนะครับ

เอารูปมาให้ชมบ้างนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้