DIY ปัดเงาล้อให้ sunny B11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย rewat_B11, 5 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rewat_B11

rewat_B11 New Member Member

9
    0
    0
    ด้วยความอยากลองอยากรู้่ และได้ลงมือทำจริงๆ มันก็ไม่ได้ยากอย่างที่คิด แต่ก็ไม่ได้ออกมาสวยงามอย่าเข้าร้านและจ่ายตังและได้ตามใจ
    ตามนี้เลยครับ
    Syndy B11: ปัดเงาล้อให้ syndy (sunny B11)

อุปกรณ์ตามที่เห็นครับ

ผลงานที่ได้ครับดูความต่างกันว่าขัดแล้วกับที่ยังไม่ได้ขัด
    ล่างซ้ายยังไม่ได้ขัด บนขวาขัดแล้วครับ

และที่ขัดเสร็จแล้ว

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เยี่ยมไปเลยครับ

ลองหาน้ำยามาเคลือบซ้ำ จะได้อยู่นานๆไม่หมอง :)

3. rewat_B11

9
    0
    0
    น้ำยาอะไรครับ เพื่อนบอกเอาแล็กเกอร์พ่น ผมลองพ่นไปแล้ว 1 ล้อ มันมัวไปเลย55555 หรือต้องรอให้แห้งก่อนไม่รู้ ยังไม่ได้ไปดูเลยว่าเป็นไงตอนนี้

4. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    เอาวีนอลขัดอีกทีให้เงาวิ้งๆ แล้วพ่นสีเคลียกลางแดดผมว่าไม่น่าจะหมองนะครับ

5. rewat_B11

9
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วจะลองกับล้อหน้าครับ
    ที่ยังไม่ได้ขัดเพราะถอดล้อไม่ออก 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้