ฟิว กับ Cap จำเป็นต้องใส่มั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย aor2, 24 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aor2

aor2 Guest

0
    0
    0
    งบอย่างละ500ไหวอ่ะเปล่าครับ แล้วควรใช้ของอะไรครับ ถ้าจะใส่เองต้องทำยังไงบ้างครับ

2. nuttas

nuttas New Member Member

3
    0
    0
    ฟิวจำเป็นครับ ส่วน cap ถ้าเครื่องเสียงไม่ชุดใหญ่หรือไม่เน้นเปิดแข่งกับใครผมว่าไม่จำเป็นนะ

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    Capa มีแต่ข้อดี มีข้อเสียข้อเดียว คือเสียเงินคับ

ถ้าเครื่องเสียงเราเล่นแค่ Hi-power แล้วลำโพงไม่กินวัตต์ ไม่มีก็ไม่เปนไรคับ แต่ถ้าชุดใหญ่มีไว้ช่วยหลายด้านคับ ทั้งเรื่องเสียงและไฟคับ

ส่วนฟิวส์ ควรมีคับ

ปล. แนะนำสำหรับท่านๆๆที่เล่นเครื่องเสียงกัน มีสายพ่วงแบตไว้ในรถด้วยจะดีมากคับ

4. deluxez

deluxez New Member Member

38
    1
    0
    ฟิวส์สำคัญมากนะครับ ถ้าเกิดลัดวงจรขึ้นมา ไฟไหม้รถวอดวายทั้งคันนะครับ อย่ามองข้ามเชียว!

5. i9n0r

i9n0r New Member Member

65
    1
    0
    เสริมอีกนิดนะครับ ฟิวส์ไม่ควรจะติดห่างจาก Batt จนเกินไป ครับ ซัก 1 - 1.5 ฟุต กำลังดีครับ

6. aor2

aor2 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วควรจะเลือกฟิวส์ยังไงครับ สำหรับใส่ amp 150w*2 ขับ sub
    อยากจะติดเองน่ะครับ ตอนนี้มีแค่ amp กับ sub สายไฟกับฟิวส์ยังไม่มี ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    ใส่ในรถ civic ตาโตครับ อยากได้วิธีการติดสายไฟจากแบต-ฟิว-amp ให้สวยๆหน่อย (อยากดูรูปด้วยอ่ะครับ) ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้