ถามเรื่องสาย Remote ครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Tobi, 26 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tobi

Tobi Guest

0
    0
    0
    ถ้าผมใส่ Amp ขับ Sub ต้องเดินสาย Remote จาก Front มาที่ Amp หรือเปล่าครับ
    ควรใช้สายอะไรครับ ใช้สายไฟเล็กๆธรรมดาได้หรือเปล่าครับ
    แล้วมันมีหน้าที่ไว้ทำอะไรครับ ขอบคุณครับ..

2. murg_e30

murg_e30 Member Member

57
    1
    8
    ต้องเดินสาย Remote มาคับ เพราะมันมีหน้าที่สั่งเปิดแอมป์ โดยใช้ไฟ 12V.เข้ามาเปิด รีเลย์ในแอมป์ สรุปก็คื่อต้องเดินสายมาด้วย หรือคุณจะทำสวิทแยกก็ได้ โดย จำไฟ 12V. ออกมาจากไหนก็ได้แล้วนำมาผ่านสวิทแล้วก็เข้าไปที่แอมป์ ส่วนสายไฟใช้เส้นเล็กๆธรรมดาได้เลยคับ

3. Tobi

Tobi Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้