สอบถามเรื่องล้อแม็กครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 24 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    คือเพื่อนผมเขาจะให้ไปช่วยเลือกล้อน่ะครับ ไม่ทราบว่าแม็กยี่ห้อ Rota พี่ๆที่เคยใช้เป็นไงบ้างครับ โอเคไหม เพราะเพื่อนผมมันชอบลาย CE28 , Te37 อะไรทำนองนั้นน่ะครับ แต่งบจำกัดเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ไม่เคยใช้ เคยได้ยินว่าใช้ได้

3. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    rota ไต้หวัน งานก็อปเนียนๆ ดีกว่างานไทยครับ

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ใครใส่กันอยู่บ้าง มาบอกหน่อยเร็วๆๆคร้าบบ

- - - Updated - - -

ใครใส่กันอยู่บ้าง มาบอกหน่อยเร็วๆๆคร้าบบ

5. amikoice

amikoice New Member Member

9
    0
    0
    น้องชายใช้อยู่ตัวte37v ของ rota ใช้มาเกือบปีล่ะก็okนะผมว่างานเนียนมากครับเเล้ว rota เป็นล้อแม็กซ์ ยี่ห้อหนึ่งที่ผลิตในไต้หวันครับ เป็นล้อก๊อปเกรด AAA นิยมในบ้านเราด้วยราคาที่ไม่สูงมาก แต่คุณภาพดี น้ำหนักเบา รถแข่งในบ้านเราก็ใช้กันเยอะมากครับ เช่น บอย ขจรศักดิ์, ปรีดา ตันเต็มทรัพย์, เป็ก สรรชัย, นนท์ สรานนท์ นำเข้าโดยบ.apex wheel(kps accessoreis)

6. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ถึงตอนนี้ ก็ยังไม่ได้ซื้อครับ ทั้งเพื่อนคนซื้อ และผมคนช่วยเลือก ไม่มั่นใจไรเลย เพราะไม่ค่อยรู้เรื่อง 555+

แต่ตอนนี้มีเพิ่มมา 2 ยี่ห้อที่ไปมองๆไว้ ได้แก่ Lenso , Enkai

ดังนั้น 3 ยี่ห้อนี้เป็นไงบ้างครับ ถ้าเทียบกัน Rota , Lenso , Enkai

ขอบคุณครับ

- - - Updated - - -

ถึงตอนนี้ ก็ยังไม่ได้ซื้อครับ ทั้งเพื่อนคนซื้อ และผมคนช่วยเลือก ไม่มั่นใจไรเลย เพราะไม่ค่อยรู้เรื่อง 555+

แต่ตอนนี้มีเพิ่มมา 2 ยี่ห้อที่ไปมองๆไว้ ได้แก่ Rota , Lenso , Enkai

ดังนั้น 3 ยี่ห้อนี้เป็นไงบ้างครับ ถ้าเทียบกัน

ขอบคุณครับ

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ถ้ามี lenso กับ enkai เข้ามาก็เลือก 2 ตัวนี้แหละครับ 2 ยี้ห้อนี้ถ้าเจอลายชอบก็จัดไปเลย แข็งแรงแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้