ปีนี้ [2556] มีแผนว่าจะทำอะไรกับรถของตัวเองกันบ้างครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย GunTumP, 24 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    อยากให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ช่วยแชร์กันหน่อยครับ ว่าปีนี้ใครมีโครงการอะไรกันบ้าง เมกะโปรเจค หรือ ไมโครโปรเจค ได้หมดครับ
    ส่วนตัว ปีนี้คงจูนเรียลทามครับ ขับกล่องเดิมมานานแล้ว รอบตัดอยู่นั่นล่ะ แล้วก็รู้สึกว่าบางครั้งรถวิ่งไม่ค่อยออก ภายในก็อยากได้ของดำๆนะ แต่รอดูงบประมาณอีกทีครับ :D

2. indy-72

indy-72 New Member Moderator

366
    0
    0
    :eek::eek: ลุงๆ จะเอาให้แรงกว่านี้อีกหลออออ

- - - Updated - - -

:eek::eek: ลุงๆ จะเอาให้แรงกว่านี้อีกหลออออ

3. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ทำไรดี เปลี่ยนน้ำมันเครื่องครับ

ทำไรดี เปลี่ยนน้ำมันเครื่องครับ

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ไปล้างรถกันคับเสี่ย

ไปล้างรถกันคับเสี่ย

5. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    กะว่าจะ เปลี่ยนลงล้อ 15" ยาง MUD ซักชุดแล้วก็ติด Winch ด้านหน้ากะที่ลากเรือด้านหลังครับป๋าตั้ม(^^,)

กะว่าจะ เปลี่ยนลงล้อ 15" ยาง MUD ซักชุดแล้วก็ติด Winch ด้านหน้ากะที่ลากเรือด้านหลังครับป๋าตั้ม(^^,)

6. GunTumP

352
    6
    0
    ดี้ : รถเค้าไม่แรงง่ะเครื่องเดิม จูนเพื่อเอาสมบูรณ์
    อ๋อม : เปลี่ยนน้ำมันเครื่องทุกเดือนอยู่แล้วนิ่
    ก้อง : ล้างรถปีละครั้งเลยหรา
    ป๋าสิทธิ์ : ถ้าเป็นคูเป้ติดที่ลากเรืออ่ะ จ้าบเล้ยคับ อิ อิ

Sent from my MZ601 using Tapatalk 2

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ของผม Easy ม๊ากมาก ขอวิ่ง 10 ละกันครับ

ของผม Easy ม๊ากมาก ขอวิ่ง 10 ละกันครับ

8. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    วางแผนจะเรียลไทม์เหมือนกันครับ สองแม็พ E20 , E85 เดี๋ยวเปลี่ยนครัทช์ กะเก็บของจุกจิกก่อน อิอิ

วางแผนจะเรียลไทม์เหมือนกันครับ สองแม็พ E20 , E85 เดี๋ยวเปลี่ยนครัทช์ กะเก็บของจุกจิกก่อน อิอิ

9. ว่าจะถ่ายน้ำมันเกียร์อ่า

10. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    อันนี้ผมเองนะ ลืมล๊อคอิน 555+

11. GunTumP

352
    6
    0
    ลุงหนวดคับ Easy มากเลยนะคับ ทำวิ่ง 10 เนี่ย เอาใจช่วยคับ!
    มิ้นต์ : ใส่คลัทแล้วมาเข้าสมาคม ปวดเข่าซ้าย ด้วยกันคับ อิ อิ
    อั๋น : แฝงตัวมาตอบนี่หว่า บุคคลทั่วไป

Sent from my MZ601 using Tapatalk 2

12. indy-72

indy-72 New Member Moderator

366
    0
    0
    คนนี้ใช้ป่ะ

คนนี้ใช้ป่ะ

13. max eg

max eg New Member Member

284
    6
    0
    ผมว่าจาขายเครื่อง.....เก่า แล้วลงใหม่คับ 5555555

Coming SooNNNNN

ผมว่าจาขายเครื่อง.....เก่า แล้วลงใหม่คับ 5555555

Coming SooNNNNN

14. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    ซะทีเหอะ

ซะทีเหอะ

15. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    นานไหมอะ รอชมนานแล้วนะ

นานไหมอะ รอชมนานแล้วนะ

16. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    ว่าจะถอดเครื่องขาย แล้วจอดไว้เฉย ๆ

ว่าจะถอดเครื่องขาย แล้วจอดไว้เฉย ๆ
    ^
    ^
    ^
    ^
    ทำมัยโพสมันเบิ้ลยังงี้อ่ะ

17. Darkitem

Darkitem New Member Member

97
    0
    0
    ทำสีใหม่ครับ+ตามหา MF10 15"

ทำสีใหม่ครับ+ตามหา MF10 15"

18. G Type R

3,607
    99
    0
    ผมก็เจอบ่อยๆครับพี่ ไม่รุ้ทำไมเหมือนกัน

ผมก็เจอบ่อยๆครับพี่ ไม่รุ้ทำไมเหมือนกัน

19. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    แต่ละคนเนอะ ทำกระทู้เสียหมด
    - ผมว่าจะหาชุดแอร์ 3 ปุ่มพร้อมนวมดำ ใส่วิทยุจอ 2 ดิน ดูดีวีดีได้เผื่อเปิดการ์ตูนให้ลูกดู
    - เปลี่ยนเบรกให้ดียิ่งขึ้นเพิ่มความมั่นใจในชีวิตและทรัพย์สิน อาจจะเป็น AP 6 pot mini
    - ทำ Sun roof เอาไว้เปิดกระจก ดูดาวเล่นๆเวลาขับรถ
    - อาจทำไดเร็คคอยล์ พร้อมเปลี่ยนกล่องใหม่ เพื่อการตอบสนองที่โอเคมากขึ้นสำหรับรถบ้านๆ อย่างคูเป้น้อยของเรา
    - ถ้างบเหลือ อาจจะเดินไทเทเนียมเส้นกลาง ปลายเป็นไทเทเนียมไปแล้ว
    ทำแค่นี้พอและไม่รู้ทำไรอีกดี

แต่ละคนเนอะ ทำกระทู้เสียหมด
    - ผมว่าจะหาชุดแอร์ 3 ปุ่มพร้อมนวมดำ ใส่วิทยุจอ 2 ดิน ดูดีวีดีได้เผื่อเปิดการ์ตูนให้ลูกดู
    - เปลี่ยนเบรกให้ดียิ่งขึ้นเพิ่มความมั่นใจในชีวิตและทรัพย์สิน อาจจะเป็น AP 6 pot mini
    - ทำ Sun roof เอาไว้เปิดกระจก ดูดาวเล่นๆเวลาขับรถ
    - อาจทำไดเร็คคอยล์ พร้อมเปลี่ยนกล่องใหม่ เพื่อการตอบสนองที่โอเคมากขึ้นสำหรับรถบ้านๆ อย่างคูเป้น้อยของเรา
    - ถ้างบเหลือ อาจจะเดินไทเทเนียมเส้นกลาง ปลายเป็นไทเทเนียมไปแล้ว
    ทำแค่นี้พอและไม่รู้ทำไรอีกดี

20. GunTumP

352
    6
    0
    เสี่ยอ๋อม มาเต็มเลย สุดแล้วมั้งสีน้ำเงินคันนี้
    พี่หมู, ลุงกอล์ฟ ผมก็เบิ้ลตลอดเลยอ่ะ งงเหมือนกัน

21. GunTumP

352
    6
    0
    อ่อ สรุปว่า ดีเจแม็ค กะเสี่ยอ๋อม จะไขว้กันใช่ป่ะคับ อิ อิ

22. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    ป่าวครับผมจะไฝ้ก่ะไอ้เบสครับ

ป่าวครับผมจะไฝ้ก่ะไอ้เบสครับ

23. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    พังอย่างสงบ กดได้แค่ออกจากอู่ใหม่ๆ
    สวนทีเข้าอู่ที หนุ่มนี้คือ โจCoupeดำ

พังอย่างสงบ กดได้แค่ออกจากอู่ใหม่ๆ
    สวนทีเข้าอู่ที หนุ่มนี้คือ โจCoupeดำ

24. GunTumP

352
    6
    0

25. Tmz13

Tmz13 New Member Member

7
    0
    0
    เปลี่ยนถ่านรีโมทเซนทรัลล๊อคครับ ^^

เปลี่ยนถ่านรีโมทเซนทรัลล๊อคครับ ^^

26. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    Toyo 888 ผมยังซื้อมาจากพม่าเลยพี่ตั้ม

27. GunTumP

352
    6
    0
    ยางซื้อจากพม่า ยังไม่ค่อยมีใครวิ่งตามทันเลยค้าบ

28. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ทำไปหลายอย่างเลยเมื่อปีที่ผ่านมา
    ปีนี้คงเก็บรายละเอียดทั้งหมดอีกรอบมั้ง
    เปลี่ยนยางใหม่
    เปลี่ยนเฟืองเกียร์ 5 ให้ยาวขึ้น
    เปลี่ยนเฮดใหม่ + เปลี่ยนกรองอากาศ แล้วก็จูนกล่องอีกครั้งหลังจากที่เปลี่ยนมาเป็นเกียร์ธรรมดา
    เก็บสีรอบคัน

สิ่งที่คาดว่าจะทำ (ต้องดูงบก่อนน่ะคับ)
    แอร์ออโต้ กะ หาเบาะแดงๆมาใส่
    :D

29. popular09

popular09 New Member Member

1
    0
    0
    สุดยอดเรยคับ

30. max eg

max eg New Member Member

284
    6
    0
    ไขว้หรอ อ๋อมมมมม

ไขว้หรอ อ๋อมมมมม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้