b14 อืดขอคำแนะนำครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mhoomhoo, 21 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mhoomhoo

mhoomhoo New Member Member

19
    0
    0
    รถผม b14 ปี99 เวลาขึ้นสะพานจะอืดๆ เร่งไม่ขึ้น บางทีเหยียบจนมิด ยังเร่งไม่ขึ้นเลยครับ
    รอบก้อค้าง ต้องผ่อนนิดนึงแล้วเร่งใหม่ รถผมติดแก๊สหัวฉีดครับ เป็นทั้งน้ำมัน ทั้งแก๊สครับ
    แต่วิ่งทางตรงโอเคครับ

2. I'm sunny

I'm sunny New Member Member

98
    3
    0
    ขั้นแรกลองดูเรกกูเลทเตอร์ว่ายังปกติหรือเปล่า เพราะเกรงว่าจะรั่วซึมทำให้มีน้ำมันท่วม อย่างอื่นรอเพื่อนๆช่วยแนะนำครับ

- - - Updated - - -

ขั้นแรกลองดูเรกกูเลทเตอร์ว่ายังปกติหรือเปล่า เพราะเกรงว่าจะรั่วซึมทำให้มีน้ำมันท่วม อย่างอื่นรอเพื่อนๆช่วยแนะนำครับ

3. mhoomhoo

19
    0
    0
    แล้วเจ้าดูเรกกูเลทเตอร์นี้อยู่ตรงไหนครับ หน้าตาเป็นยังไงครับ พอดีไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์เลย รบกวนด้วยครับ ถ้ามีรูปด้วยก็ดีครับ
    ขอบคุณครับ

4. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    เกียร์ธรรมา หรือ ออโต้ ครับ

เกียร์ธรรมา หรือ ออโต้ ครับ

5. mhoomhoo

19
    0
    0
    ออโต้ครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    airflow ครับ ลองดู

airflow ครับ ลองดู

7. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ออโต้ครั้งสุดท้ายนานรึยัง เพราะเป็นสาเหตุหนึ่งแห่งการอืด รอบค้าง เร่งไม่ขึ้น ได้เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้