ช่วยวิจารย์หน่อยครับ พอดีเจอ koni+eibach ตั้งราคาไว้ที่ 4 พันบาท ตอนนี้ผมใส่ ce28n ขอบ 17 อยากรู้ว่า

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย GG_DEVIL, 18 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GG_DEVIL

GG_DEVIL New Member Member

5
    0
    0
    ช่วยวิจารย์หน่อยครับ พอดีเจอ koni+eibach ตั้งราคาไว้ที่ 4 พันบาท ตอนนี้ผมใส่ ce28n ขอบ 17 อยากรู้ว่าถ้าใส่จะเป็นยังไงครับ ใครเคยใส่ช่วยแนะนำด้วยครับ

2. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ไม่เคยใส่แต่เค้าบอกว่าหนึบดีครับ เตี้ยกำลังสวย สี่พันราคาไม่แรงครับ (ถ้าไม่รั่วไม่ซึม) ก็น่าใช้ดีครับ

- - - Updated - - -

ไม่เคยใส่แต่เค้าบอกว่าหนึบดีครับ เตี้ยกำลังสวย สี่พันราคาไม่แรงครับ (ถ้าไม่รั่วไม่ซึม) ก็น่าใช้ดีครับ

3. watsant

watsant Member Member

43
    2
    8
    ลองดูครับ ถ้าไม่ถูกใจถอดโช๊คขายเอาสปริงไปจับ โช๊คตัวอื่น ก็ดีครับ

4. GG_DEVIL

GG_DEVIL New Member Member

5
    0
    0
    เดี๋ยวผมว่าจะไปลองให้ช่างใส่ แล้วดูระยะความเตี้ยก่อน เพราะรถผมติด LPG กลัวท้ายตกเหมือนกัน

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ราคาไม่แพงครับ สปริงอย่างเดียวก็ ราคาประมาณนี้อ่ะครับ

แต่ต้องดูโช็คอีกที ว่ารั่ว ซึมหรือเปล่าครับ ถ้าไม่รั่วไม่ซึม ก็ถือเป็นกำไรครับ

ราคาไม่แพงครับ สปริงอย่างเดียวก็ ราคาประมาณนี้อ่ะครับ

แต่ต้องดูโช็คอีกที ว่ารั่ว ซึมหรือเปล่าครับ ถ้าไม่รั่วไม่ซึม ก็ถือเป็นกำไรครับ

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0

7. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เคยใช้เมื่อนานมาแล้ว ตอนนั้นเตี้ยกำลังดี หนึบๆพอใช้ ถ้าไม่รั่ว ซึม ราคาน่าคบค้าสมาคมด้วยลองดูครับ แต่มีถังแก๊สอาจจะยวบนิดหน่อย

8. ราคาถูกขนาดนี้ ตัวโช๊คคงจะไม่ดีแล้วหล่ะ ผมเพิ่งไปเปลี่ยนโช๊ค Koni คู่หลังมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้เอง
    ราคา 1.4 หมื่น ไม่รวมสปริง

จากประสบการ์ณที่ใช้โช๊คกระบอกเหลืองรุ่นนี้มาตลอด 10 กว่าปี บอกได้เลยว่ามันมีทั้งข้อดีและข้อเสีย
    ข้อดีคือความหนึบเกาะถนนใช้ได้ไม่แข็งกระด้างจนเกินไป แต่ข้อเสียคือความคงทนไม่ดี เวลาโช๊คหมด
    สภาพแล้วจะแข็งกระด้าง (มากๆ) ตัวปรับความนุ่มแข็งจะไม่เวิร์คเวลาที่มันหมดอายุแล้ว ควรโยนทิ้งอย่างเดียว

แต่งงตัวเองเหมือนกันนะว่าทู่ซี้ใช้มันมาตลอดได้ยังไง ชุดนี้เป็นชุดที่ 3 เข้าไปแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มกราคม 2013
  9. kungking5

1,661
    287
    0
    พี่โต้ง แฟนพันธ์แท้ Koni มาเองเรย

พี่โต้ง แฟนพันธ์แท้ Koni มาเองเรย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้