[Announce] คิดถึง (คันนี้) กันรึป่าวววววว

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย birdkung_nx, 27 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
  2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ทำเสร็จแล้วเหรอครับสวยดีครับ

3. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    หล่อเลยครับ จมูก pulsar เนี่ย เห็นทีไรอยากได้มาไส่อีกคัน.....

4. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    จะใส่คันเดียว 2 ชั้นเหรอครับ อาจารย์ อิอิ

- - - Updated - - -

จะใส่คันเดียว 2 ชั้นเหรอครับ อาจารย์ อิอิ

5. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    เห็นอินเตอร์แล้วตกใจ มันใหญ่มาก

6. tassanai

tassanai New Member Member

74
    0
    0
    ฝ้ากระโปรงของ pulsar สวยมากอยากได้บ้างจังครับ แต่ว่ามีปัญหาเรื่องน้ำเข้าหรือปล่าวครับ ตอนนี้รถผมร้อนมาก ถ้าได้ฝากระโปรงแบบนี้คงหายห่วง

7. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ฝนตกน้ำเข้าได้ จุดที่น้ำลงนั้นเป็นร่องหัวเทียนครับ จุดอื่นไม่เข้า ข้างในจะมีแผ่นยางรองรับบังคับให้น้ำและอากาศไหลไปจุดดังกล่าว ใช้มาแล้ว 1 ปี ท่อไอดีเย็นตลอดเส้นทางครับ

8. tassanai

74
    0
    0
    ขอบคุณครับ เพราะตั้งแต่เปลี่ยนเป็น sr20det ยังไม่ได้ใช้แก๊สเครื่องร้อนมากคือขาออกประมาณ110องศาตอนนี้เป็นหม้อน้ำทองแดงสามแถว เลยเจาะช่องด้านหน้าอีกหนึ่งช่อง ค้ำฝากระโปรงอีก3ซ.ม.
    ตัดสปริงวาล์วน้ำอีกหนึ่งข้อ ความร้อนมาอยู่ที่92-95 ยังงัยต้องหาฝากระโปรงpulsarมาใส่บ้างแล้วครับ สวยดุดีแถมตัวไม่ร้อนด้วย

9. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    รถสวยมากเลยค้าบ คงแรงน่าดูนะค้าบ :)

10. สอบถามครับ

หม้อน้ำทองแดงใช้ 3V หรือ C3 ครับ ถ้าใช้ 3V ก็ไม่ค่อยมีผลแตกต่างจากหม้อน้ำ C2 ครับ

แถม C2 บางกว่าระบายคล่องตัวกว่า ยิ่งถ้าเป็นหม้อน้ำอลูมิเนียม (ฝาไฟเบอ) 2 ช่องแบบรังหนา

อันนี้รับรองระบายความร้อนดีกว่า 3 ช่อง 100 % ครับ ทั้งวิ่งและจอด แถมราคาถูกกว่าเยอะครับ

11. สอบถามครับ

หม้อน้ำทองแดงใช้ 3V หรือ C3 ครับ ถ้าใช้ 3V ก็ไม่ค่อยมีผลแตกต่างจากหม้อน้ำ C2 ครับ

แถม C2 บางกว่าระบายคล่องตัวกว่า ยิ่งถ้าเป็นหม้อน้ำอลูมิเนียม (ฝาไฟเบอ) 2 ช่องแบบรังหนา

อันนี้รับรองระบายความร้อนดีกว่า 3 ช่อง 100 % ครับ ทั้งวิ่งและจอด แถมราคาถูกกว่าเยอะครับ

- - - Updated - - -

12. tassanai

74
    0
    0
    ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำครับ ที่ทำแบบนี้เพราะที่พิดโลกหาร้านทำหม้อน้ำอลูมิเนียมยากมาก บวกกับหม้อน้ำเดิมเก่าแล้ว เลยตัดสินใจเปลี่ยนใหม่เป็นสามแถวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้