หม้อน้ำ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย M16, 17 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนหม้อน้ำเองต้องไปซื้อของที่ไหนครับ ไม่อยากเข้าไปเปลี่ยนตามร้านหม้อน้ำครับราคาแพง

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ลองเลือกจากร้านเซียงกงก็ดีเหมือนกันครับ หรือของใหม่ก็ได้ ที่ร้านอะไหล่ยนต์ ระบุของ B13, b14 , nv, r10-11 หรือถือไปเทียบได้เลยครับเปลี่ยนไม่อยาก ถ้าไล่อากาศเป็นทำเองมั่นใจกว่า

3. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ลองเลือกจากร้านเซียงกงก็ดีเหมือนกันครับ หรือของใหม่ก็ได้ ที่ร้านอะไหล่ยนต์ ระบุของ B13, b14 , nv, r10-11 หรือถือไปเทียบได้เลยครับเปลี่ยนไม่อยาก ถ้าไล่อากาศเป็นทำเองมั่นใจกว่า

4. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ูู^^"

คำว่าถูก ก็ไม่ได้มีของดีเสมอไปครับ .....

แนะนำนะ ถ้าจะใช้หม้อน้ำร้านอะไหล่ ถ้าเป็น อลูมีเนียม (ฝาไฟเบอร์) อันนี้ซื้อได้ หม้อน้ำขายอะไหล่ทั่วไป

แต่หม้อน้ำทองแดง - ที่ท่านจะไปหาซื้อตามร้านอะไหล่ ทำไมถึงถูก

บอกแล้วอย่าเสียงดังไปนะ มันคือของที่เกรดต่ำกว่าที่ร้านใช้ เพราะร้านอ่ะไหล่จะมีรังผึ้งแบบ V เท่านั้นง่าย บางทีของที่ทำออกมาแล้วไม่ได้คุณภาพ

ก็จะนำกลับมาทำเป็นหม้อน้ำสำเร็จรูปตามร้านอะไหล่ คิดดูแผ่นรังผึ้งทองแดงใหม่ ๆ โลละ 500 กว่า จะทิ้งได้ไง อาศัยขายอย่างเดียว เลยมีราคาถูก และไม่ต้องรับประกันเหมือนตามร้านทั่วไป

เรื่องหม้อน้ำใคร ๆ ก็อาจจะมองว่า เฮ้ย เรื่องง่าย ๆ กระจอก แต่บอกได้เลยครับ มันไม่ใช่อย่างที่คุณคิด

เดี๋ยวนี้ร้านมีเยอะครับ ก่อนทำก็สอบถามหลาย ๆ ร้านดู คนทำได้อะมีเยอะ แต่คนชำนาญอ่ะมีน้อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้