เปลี่ยนน็อตล้อหลัง

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย M16, 17 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    ล้อหลังผมเป็นดรัมเบรคเดิม ผมได้ใส่สเปเซอร์รองล้อหนา6มม.แล้วน็อตมันสั้นครับไขน็อตเข้าไปได้แค่ประมาณ5รอบ มีอยู่1ตัวที่ผมรู้สึกว่าเกลียวกำลังจะรูด
    ผมอยากจะถามว่าน็อตตัวผู้นี่เปลี่ยนได้ไหมครับ
    ถ้าเปลี่ยนได้ช่วยแนะนำวิธีแกะหน่อยครับ

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ได้ครับ ไปร้านยางก็ได้ ทำเองก็ได้ครับ เลือกน็อตเกลียวและความยาวตามประสงค์
    1.ถอดล้อ 2. ถอดจานดรัม 3. ถอดดุม (ไม่ยาก) เอามาวางกับพื้นแล้วถอดน็อตตัวผู้โดยขันน็อตตัวเมียเข้าซักรอบ-สองรอบ
    แล้วใช้ฆ้อนตีแรงพอประมาณ จนน๊อตหลุด ขันตัวเมียออก ทำจนหมด แล้วไส่น็อตตัวผู้ใหม่ที่เราเลือกไว้เข้าไปแทนตีอัดให้แน่นและมิด จนหมดทุกตัว ประกอบคืน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2013
  3. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แล้วดุมถอดยังไงครับใช่ถอดน็อตตรงกลางตัวใหญ่หรือเปล่าครับ
    แล้วถ้าเข้าไปเปลี่ยนที่ร้านยาง 2ล้อราคาประมาณเท่าไรครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2013
  4. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ถอดน็อตแกนกลางนั่นแล่ะครับถูกแล้ว ปลดกิ๊บล็อค ใช้ประแจเบอร์ 21 (ไม่แน่ใจ) หมุนออก

- - - Updated - - -

ถอดน็อตแกนกลางนั่นแล่ะครับถูกแล้ว ปลดกิ๊บล็อค ใช้ประแจเบอร์ 21 (ไม่แน่ใจ) หมุนออก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้