ช่วยดูอาการรถให้หน่อยคราบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bbcnc, 10 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bbcnc

bbcnc New Member Member

4
    0
    0
    รถผมนะครับ ek96 vtec / m ติดแก๊สหัวฉีด ทุกอย่างเดิมๆๆหมดครับ
    อาการมีดังนี้นะครับ (พึ่งทำการเจียรฝา เปลี่ยนหม้อน้ำ มาครับ)
    -ขับอยู๋ดีๆๆ วิทยุดับ และ ติดขึ้นมาใหม่ครับ จะเป็นช่วงรถติดและตอนกลางคืนครับ แบบว่าเปิด ไฟ แอร์ วิทยุ ครับ
    -จากข้างต้น มีอาการเหมือนเครื่องจะดับด้วยนะครับ แต่พอเร่งเครื่องก็ปกติครับ
    -รอบอยู่ที่ประมาณ 8-900 รอบนะครับ อาการจะเกิดจากที่สั่งเกตุจามาตอนตัดเป็นแก๊ส นะครับ และช่วงเดินเบาครับ อย่างรถติด หรือสตาร์ทรถจอดอยู่นะครับ

ไม่ทราบว่าอาการดังกว่าเกิดจากอะไรนะครับผม และจะสามารถสังเกตุได้อย่างไรครับ ถ้าจะต้องซ่อมค่าใช้จ่ายจะตกอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ
    แบตเปลี่ยนมาได้เกือบปีนะครับ ไฟแสดงสถานะทุกอย่างปกติครับ

ปล.ไม่ค่อยสบายใจไม่กล้าใช้ครับ ขอรบกวนหน่อยนะครับ กะว่าเสาร์นี้จะเอาเข้าไปเช็คนะครับแต่ขอหาข้อมูลก่อนเพื่อกันโดนหลอกเอาครับ

2. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ลองเช็คอาการไฟชาจน์ดูนะครับ ว่าชาจน์ปกติไหม

ถ้าชาจน์ปกติแปลว่าไดชาจน์ยังสบายดีครับ ถ้าไม่ปกติก็เปลี่ยนไดชาจน์
    อีกอย่างคือแบตเตอรี่อาจจะเริ่มเสื่อมม ดูสายกราวที่ลงดินด้วยก็ดีว่าขันแน่นไหมถ้าโอเคทุกอย่างคิดว่าปัญหาไม่น่าเกิดครับ

3. bbcnc

bbcnc New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณครับผม เดียวทิดนี้ลองเช็คดูครับ
    เช็คไดชาร์ดโดยเอาแอมจับใช้มั้ยครับผมเพื่อลองเช็คเองก็ไปร้านนะครับ แล้วไม่ทราบกระแสชาร์ตควรอยู่ที่กี่ Amp ครับ

- - - Updated - - -

ขอบคุณครับผม เดียวทิดนี้ลองเช็คดูครับ
    เช็คไดชาร์ดโดยเอาแอมจับใช้มั้ยครับผมเพื่อลองเช็คเองก็ไปร้านนะครับ แล้วไม่ทราบกระแสชาร์ตควรอยู่ที่กี่ Amp ครับ

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    แบตเสื่อมก็มีส่วนนะครับ

5. watsant

watsant Member Member

43
    2
    8
    จูนแก๊สใหม่ครับ

- - - Updated - - -

จูนแก๊สใหม่ครับ

6. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ลองดูพวกสายกราว์ต่างๆดูครับโดยจากขั้วแบตลงตัวถังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้