มีเสียงดังช่วงล่างข้างหลัง b14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 5 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    เวลาขับลงสะพาน ลูกระนาด(บางที) หรือทางขรุขระ มันจะมีเสียงดังกุกๆ รัวๆ เสียงค่อนข้างดัง มาจากช่วงล่างด้านหลัง

ใครพอให้คำแนะนำได้บ้างครับ ว่าดังจากส่วนไหน

ิิบอกสภาพรถนิดนึง: b14 ท้ายยาว โช๊คอัพค่อนข้างเก่ายวบยาบ ไม่รู้มีส่วนเกี่ยวข้องหรือป่าว

1. I'm sunny

I'm sunny New Member Member

98
    3
    0
    อย่าลืมตรวจสอบสิ่งของท้ายรถ และยางอะไหล่ด้วยครับ อย่างอื่นรอเพื่อนๆมาช่วยแนะนำครับ

2. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ถ้ามีแม่แรงขึ้นดูเลยครับ เบื้องต้น ยางกันฝุ่นตัวไหนมีขาดมั้ย ถ้ามีให้สันนิษฐานได้เลยว่าตัวนั้นอาจมีปัญหาแน่นอน พวกยางหหุ้มแร็ก หุ้มเพลา สำคัญนักแล

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ลองตรวจดูเบ้าโช้คดูครับ

4. BenzGenJurO

BenzGenJurO New Member Member

3
    0
    0
    ผมก้เป็นครับ ดัก กุกๆ เหมือนกัน

- - - Updated - - -

ผมก้เป็นครับ ดัก กุกๆ เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้