อยากเปลี่ยนสายน้ำมันของ b 14 ให้ทน gasohol

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 7 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ใช้รถ b 14 super saloon ปี 97 เครื่อง ga 16 dne อยู่ครับ อยากเปลี่ยนท่อทางเดินน้ำมันเบนซินให้ทน gasohol
    สงสัยว่ารถรุ่นนี้ใช้สายท่อน้ำมันขนาด 6 mm หรือ 8 mm กันแน่ครับ แล้วถ้าเปลี่ยนทั้งคันจะใช้ความยาว
    ประมาณกี่เมตรครับ และในถังน้ำมันมีอะไต้องเปลี่ยนพร้อมกับท่อน้ำมันอีกบ้าง
    ขอบคุณครับ

1. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2013
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้