โช้คหน้าเสียทำให้รถเอียงได้หรือไม่

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 5 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    รถผม b14 ปี 96 โช้คหน้าขวา เวลาขย่มด้านหน้าขวา จะมีเสียงกุกกัก โดยจับทีหัวเบ้าโช้คจะรู้สึกมันขึ้นลงสะดุด อย่างนี้จะทำให้ด้านขวานี้ทรุดลงไปได้รึเปล่า เพราะสังเกตุเห็นตอนนี้รถมันเอียงขวาทั้งที่จอดที่เรียบ ขอบคุณครับ

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ลูกปืนหัวโช๊คแตกครับเปลี่ยนก็หายเอียงและเงียบเหมือนเดิม ดูยางเบ้าโช๊คควบคู่ไปด้วย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2013
  3. mainees

253
    7
    0
    ไม่ทราบพอรู้ราคาลูกปืนหัวโช้ค กับ ยางเบ้าโช้ค บ้างไม๊ครับ

ขอบคุณครับ

4. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    ให้อู่เค้าจัดการให้ครับ ราคาหลักสิบถ้ามากไม่น่าเกิน 150- ยางเบ้าโช๊คหากไม่สึกก็ไม่ต้องเปลี่ยน (ราคา 700-800)

5. mainees

253
    7
    0
    ขอบคุณครับ

6. mainees

253
    7
    0
    ขอถามต่ออีกนิดครับ พอดีโช้คหน้าขวาวิ่งปกติก็ไม่มีอะไร แต่ถ้าขึ้นสะพานข้ามคลอง หรือเจอตัวหนอนที่อยู่ในหมู่บ้านที่ไม่ให้รถวิ่งเร็ว ถ้าใช้ความเร็วสูงหน่อยก็จะดังคล็อก คล็อก แต่ดังบ้างไม่ดังบ้าง มันจะเป็นที่ลูกปืนเบ้าโช้คอีกหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

7. DDLife

DDLife New Member Member

65
    3
    0
    ผมว่าต้องถอดโช๊คออกมารื้อดูนะ เป็นไปได้ว่ายางเบ้าโช๊คมันขาด ลูกปืนนี่ถ้ามันเสียเวลาเลี้ยวมันจะดัง หรือโช๊คอาจจะรั่วหรือแกนมันคลอน ลองแหวกยางกันฝุ่นดูมีน้ำมันซึมๆมั้ยครับ ถ้าเข้าอู่ก็ดู2ข้างไปเลยทำพร้อมๆกันไปทีเดียวครับ

8. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    ตามนั้นเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้