น้ำมันนี้มาจากไหน อันตรายไม๊

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 16 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    พอดีไปเห็นน้ำมันรั่ว ตรงท่อยางเหนือหม้อลมเบรค ก็สังเกตุเห็นว่าพื้นใต้ท้องรถมีคราบน้ำมันด้วย พอมีใครพอทราบไม๊ครับว่าน่าจะมาจากไหน สังเกตุที่รัดท่อยางเหมือนมีเป็นน้ำมันเยิ้มมาก ขอบคุณครับ

หมายเหตุ upload รูปไม่ได้ครับ เป็นท่อยางประมาณนิ้วโป้งที่มีที่รัดท่อยางเหนือหม้อลมเบรค อะคับ

2. mainees

253
    7
    0
    ไปหาช่างแถวบ้าน เค้าดูแล้วบอกว่าสายน้ำมันเพาเวอร์รั่ว ให้ไปซื้อมาเปลี่ยน (พอช่างไปหมุนพวงมาลัย น้ำมันมีพุ่งเลย จากท่อยางที่อยู่เหนือหม้อลม) เฮ้อ อย่างน้อยก็ไม่ใช่เบรค

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ซ่อมยังเอ่ย เปลี่ยนสายใหม่ หรือเซียงกง

แล้วค่าใช้จ่ายสูงไหมครับ :)

4. mainees

253
    7
    0
    ช่วงนี้งานเร่งมาก กำลังจะปิดงานกับลูกค้าราชการซึ่งมี dead line มีค่าปรับ เลยเอาเทปสายไฟ 3m พันท่อประทังไว้ก่อนครับ (มีน้ำมันเกียร์ทิ้งไว้ท้ายรถเลย เดี๋ยวน้ำมันรั่วหมดจะงานงอกอีก) สงสัยต้องรอช่วงต้นเดือนหน้าก่อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้