ขอคำแนะนำเรื่องท่อ หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 3 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมขับ b14 ท้ายแยก ปี2000 เครื่งอ ga16dne MT ครับ อยากเปลี่ยนท่อ ให้เสียงมันเร้าใจขึ้นอะครับ

พอดีอ่านมาหลานเว็ป เขาบอกว่า อาจทำให้เครื่องอืดขึ้น กิน น้ำมันขึ้น มีวิธีแก้ไขไหมคับ แล้วพี่ๆมีร้านไหนแนะนำมั้งครับ อยากได้ราคาซัก 3000 + - 500
    ขอบคุุณครับ

1. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ปลายท่อเปลี่ยนแบบที่ชอบเลยครับ ไม่ค่อยมีผล

ขนาดของท่อไอเสียน่าจะมีผลมากกว่า :)

2. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ถ้าจะให้ชัวร์เข้าร้านท่อไปเลยครับ หาร้านดีๆ ใน google เค้าจะดูตั้งต้นยันปลายเลย เกียร์ธรรมดาไม่ค่อยจุกจิกเหมือน Auto อยู่แล้วครับ

3. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ผมใส่แล้วดังเร้าใจมากเลย

- - - Updated - - -

ผมใส่แล้วดังเร้าใจมากเลย

4. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    จัดปลายท่อใส้ตรง Nitto ก็ไม่น่าจะเกินงบนะครับ ลองหาร้านแถวๆ บ้านเลยครับ ถามๆ ราคาดูไม่น่าจะห่างกันเท่าไหร่อะ
    ซื้อร้านเค้าแล้วให้เค้าใส่ให้เลยทีเดียวจบ :D

จัดปลายท่อใส้ตรง Nitto ก็ไม่น่าจะเกินงบนะครับ ลองหาร้านแถวๆ บ้านเลยครับ ถามๆ ราคาดูไม่น่าจะห่างกันเท่าไหร่อะ
    ซื้อร้านเค้าแล้วให้เค้าใส่ให้เลยทีเดียวจบ :D

5. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    กำลังคิดจะขายพักปลายใส้ตรงเกลียว 2 นิ้ว ของ nitto เสียงเร้าใจ อารมณ์ Racing ยังใส่อยู่เลยครับ เผื่อสนใจ อิอิ

กำลังคิดจะขายพักปลายใส้ตรงเกลียว 2 นิ้ว ของ nitto เสียงเร้าใจ อารมณ์ Racing ยังใส่อยู่เลยครับ เผื่อสนใจ อิอิ

มีรูป ไห้ดูไหมคับ แล้วก็ราคาด้วย แล้วแนวเสียงประมานไหนหรอคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้