เครื่อง SR20 ตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ มีรูปครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย photo_boya, 22 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    - ราคาประมาณเท่าไหร่

- อะไหล่ หายากไหมครับ

- เครื่องตัวนี้เป็นเกียร์เตดรึเปล่าครับ

- เหมาะที่จะวาง NX ไหมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤษภาคม 2010
  2. photo_boya

926
    0
    0
    ทดสอบการลงรูปแบบฝากไฟล์ (รูปเดิมครับ)

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    สวยเลยครับเป็นของพีเมียร่า ปีไรอ่ะครับ
    กำลังดีใช้ได้เลย
    ถ้าจะวางใน nx ผมว่ามันน่าจะเหมือน nv ยางแท่นเครื่องแบบ ไม่ต้องแปลงเลยก็มีนะครับ
    วางพอดีเลยไม่ต้องแปลงครับผม
    ราคาเครื่องไม่น่าเกิน 25000 นะครับ
    บางร้านมี 21000 - 25000 ครับ
    ผมเห็นมีแถวบางบัวทองร้านนึงครับ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    สวยเลยครับเป็นของพีเมียร่า ปีไรอ่ะครับ
    กำลังดีใช้ได้เลย
    ถ้าจะวางใน nx ผมว่ามันน่าจะเหมือน nv ยางแท่นเครื่องแบบ ไม่ต้องแปลงเลยก็มีนะครับ
    วางพอดีเลยไม่ต้องแปลงครับผม
    ราคาเครื่องไม่น่าเกิน 25000 นะครับ
    บางร้านมี 21000 - 25000 ครับ
    ผมเห็นมีแถวบางบัวทองร้านนึงครับ

5. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    เป็นเครื่องจากพรีมิร่าครับ
    เป็น Low port
    เกียร์นั้นบอกไม่ได้ครับเพราะถ่ายมาในส่วนที่ไม่ได้ให้ข้อมูล
    บอยต้องถ่ายตรงที่เพลาขับโผล่มา
    ดูภายนอกก็ดูดีครับ
    แต่อย่าเชื่อในสิ่งที่เห็นเสมอไป เพราะของแบบนี้ น้ำยาล้างเครื่องทำได้ครับ
    ดูสภาพตอนติดเครื่องยนต์ด้วยนะครับ

6. photo_boya

926
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่อ็อด

ผมไปอ่าน ในข้อมูลเครื่องSR Low port ที่ผมเคยก็อปปี้มาลงไว้

เครื่องรุ่นนี้มี 140 ม้า แต่มีบางรุ่นที่ขายในญี่ปุ่น ที่มีแค่ 130 ม้า แล้วจะสังเกตุได้ยังไงครับ

ส่วนเพลา คงต้องไปดูอีกที

7. chatchawat

chatchawat New Member Member

103
    0
    0
    ผมมีเครื่องตัวนี้เลยครับสภาพแบบนี้เลยครับ แต่ไม่มีเกียร์

8. photo_boya

926
    0
    0
    พี่เอ จะปล่อยเหรอครับ

พอจะบอกราคาได้ไหมครับ

9. Gtirnx

Gtirnx Member Member

116
    1
    18
    อันแน่ บอยคิดการใหญ่ ละ

10. chatchawat

103
    0
    0
    12000 ครับ บอย ไม่มีเกียร์นะ มีกรอง+แอร์โฟร์+ชุดสายไฟ+กล่อง+ท่อเป็นแบบเฮดโรงงาน(แท่นเครื่องมีแต่อาจจะไม่ครบ)

11. photo_boya

926
    0
    0
    ราคากำลังดีครับ

เป็นเครื่องยกลง หรือว่ามาจากญี่ปุ่นเลยครับ

มีอินวอย พร้อมเลยไหมครับพี่

12. photo_boya

926
    0
    0

ยังไม่ใหญ่ครับพี่

ถ้าใหญ่ละก็ คงมองไป SR 20DET GTI-R แล้วละครับ
    บางนามีอยู่ด้วย อิอิ

13. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    เอาทีให้จบไปเลย

14. chatchawat

103
    0
    0
    เครื่องญี่ปุ่นครับบอย ทุกอย่างมีครบยกเว้นเกียร์ ซื้อเครื่องมาเพราะต้องการเกียร์
    เลยเหลือเครื่องฝากไว้ที่อู่

---------- Post added at 21:12:43 ---------- Previous post was at 21:12:22 ----------

เครื่องญี่ปุ่นครับบอย ทุกอย่างมีครบยกเว้นเกียร์ ซื้อเครื่องมาเพราะต้องการเกียร์
    เลยเหลือเครื่องฝากไว้ที่อู่

15. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    หุหุหุ ตอนแรกเห็นนึกว่าเครื่องตัวเดียวกับผมเรยค้าบบ แต่พี่ๆมาเฉลยทีหลังว่าเป็น โลว์พอร์ต
    ไม่งั้นผมก็นึกว่าตัวเดียวกะผมแล้วครับ หุหุหุ พี่บอย ลงเลยครับๆ คลับเราจะได้แรงขึ้นกันทั่วหน้าา เหอๆๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:22:48 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:22:26 ----------

หุหุหุ ตอนแรกเห็นนึกว่าเครื่องตัวเดียวกับผมเรยค้าบบ แต่พี่ๆมาเฉลยทีหลังว่าเป็น โลว์พอร์ต
    ไม่งั้นผมก็นึกว่าตัวเดียวกะผมแล้วครับ หุหุหุ พี่บอย ลงเลยครับๆ คลับเราจะได้แรงขึ้นกันทั่วหน้าา เหอๆๆ

16. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    เครื่องสวยดีครับบอย

17. photo_boya

926
    0
    0
    เล่นรุ่นใหญ่กลัวไม่จบ เพราะหมดงบก่อนนะครับพี่

18. photo_boya

926
    0
    0
    ถ้าจะเอาจิงๆแล้วผมจะเข้าไปดูนะครับพี่

ของโจ๋ วาง Hi port เหรอครับ จำไม่ได้ละ ได้ดูเครื่องตอนที่ไปทำบุญบ้านเด็กอ่อน

ตอนนี้ก็ไม่รู้ จะไปแรงที่ไหน ขับรถจากบ้าน มาที่ทำงาน ไม่ถึง 2 กิโลเลย

สวยใส ปิ้งๆๆ ยังกะสาว 18 เลยครับพี่

19. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    ลุยเลยพี่
    เป่งกะลังใจให้

20. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    เครื่องโลว์พอร์ทสเป็คไทยมี 130 แรงม้า แต่สเป็คไทยไม่มีเกียร์ธรรมดาครับ ดังนั้นตัวที่เห็นน่าจะมาจากญี่ปุ่น มี 150 แรงม้าครับ

21. photo_boya

926
    0
    0
    เงินคือพระเจ้าครับเฟิส เงินพร้มเมื่อไหร่ถึงจะลุยครับ

ขอบคุณครับวี
    ตัวโลว์พอร์ท ก็ 150 ม้า ด้วยเหรอครับวี ผมคิดว่า 140 ม้า
    จากข้อมูลที่เคยก็อปมาลงไว้ เค้าบอกว่า ตัว 150 ม้า ลองดูตัวเลขที่ปั๊มไว้ตรงฝาสูบ ด้านข้าง (อยู่บริเวณใต้จานจ่าย) จะมีรหัสเขียนไว้ว่า 53J 5R

22. GoT_N

GoT_N New Member Member

30
    0
    0
    ผมมีร้านนึง อยู่ เชียงกง บางนา sr20det mt 23000-25000 ครับ

กำลังจะลง เหมือนกัน ครับ

* เสื้อยังไม่ได้ไปเอาเลย ไม่มีเวลาย้ายมาอยู่ ตจว ไว้มิสติง คราวไปเอาละกัน *

แล้วเมื่อไรจะมีครับ อิอิ

23. 9likk_100nx

9likk_100nx New Member Member

19
    0
    0
    ถ้าลงใน nx รวมค่าเครื่องค่าแรง ทุกอย่างใช้งบเท่าไรครับ แนะนำอู่ไหนบ้างครับ อยู่ต่างจังหวัดครับ

24. photo_boya

926
    0
    0
    ร้านอยู่ซอยไหนครับก็อต เพื่อจะไปดูบ้าง

ส่วนเสื้อ ถ้ามิตติ้งรอบหน้าไม่มาเอา ขออญุญาตขาย นะครับ
    เพราะของก็อตคนเดียวตั้ง 3 ตัว ขี้เกียจเก็บแล้วครับ

น่าจะประมาณ 4-5 หมื่นครับ

25. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    โลว์พอร์ทถ้ามาจากญี่ปุ่นกล่องตัด 180 ก.ม./ช.ม. ม้าเท่าเดิมครับ แต่ถ้าเป็นสเป็คไทย 130 แรงม้า นี่คือพูดถึง Primera P11 ครับ
    53J 5R เป็นเครื่อง Primera P11 เป็นไฮพอร์ทและเป็นรุ่นเก่ากว่า ..บทความอันนั้นผมเขียนเองแหละครับ

26. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    โลว์พอร์ทถ้ามาจากญี่ปุ่นกล่องตัด 180 ก.ม./ช.ม. ม้าเท่าเดิมครับ แต่ถ้าเป็นสเป็คไทย 130 แรงม้า นี่คือพูดถึง Primera P11 ครับ
    53J 5R เป็นเครื่อง Primera P11 เป็นไฮพอร์ทและเป็นรุ่นเก่ากว่า ..บทความอันนั้นผมเขียนเองแหละครับ

27. photo_boya

926
    0
    0

55555 คนเขียนอยู่ใกล้ๆนี้เอง

กำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่เลยครับ

เครื่องตัวนี้ รหัสตรงเสื้อสูบใต้จานจ่าย "2R 2J2 " พอจะบอกอะไรได้บ้างครับ

แล้วก็ข้อมูลจากอินเตอร์เน็ต "65J - 2R 2J2 10:1 JDM Silver valve cover " ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับวี

28. wat1416

wat1416 New Member Member

82
    0
    0
    เครื่องสั่งที่นิสสัน ศูนย์ไหนเนี้ย 55

29. photo_boya

926
    0
    0
    ศูนย์บางนา สาขาเชียงกง ครับพี่

มีให้เลือกทุกรุ่น จะรับอีกสักตัวไหมครับ 555

30. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    ถ้าตามที่บอก เป็นเครื่องญี่ปุ่น 150 แรงม้าครับ ชัวร์ กล่องตัด 180kmh ชัวร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้